อยากช่วยพี่ชายของแฟนที่ถูกผีเข้า ทำยังไงดีคะ

กระทู้สนทนา
คือพี่ชายของแฟนเราอายุ20กว่าๆ ตอนนี้เหมือนไม่ใช่คนเดิมแล้วค่ะ มีอาการ ก้าวร้าวกับทุกคน เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ชอบทำตาขวาง กินข้าวคุยกับข้าวยืนกับต้นกล้วยก็คุยกับต้นกล้วย  เพื่อนของแฟนเคยมาเล่าว่า พี่ชายของแฟนเคยพูดว่า "อยากแช่งคนทำยังไง" แล้วก็มีอีกเหตุการณ์นึงค่ะ คือตอนพูดคนเดียว เพื่อนแฟนเราเเอบฟัง เพื่อนแฟนเราบอกว่า พูดภาษาอะไรไม่รู้ ไม่ใช่ภาษาไทยค่ะ  ปกติพี่ชายของแฟนเราเป็นคนที่ตลกค่ะ ชอบทำให้คนอื่นหัวเราะ เป็นคนเฮฮาค่ะ เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปมากๆ พ่อแม่ของแฟนเราก็รู้ค่ะว่าผีเข้า แต่ข่วยอะไรไม่ได้เพราะถ้าช่วยเราก็ต้องรับแทนคนที่โดน เราไม่รู้จะช่วยยังไงค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่