ขึ้นบัญชีครูผู้ช่วย รอเรียก คิดว่าถึงหนึ่งปี ดันเรียกเร็วกว่าที่คิด แต่เพิ่งบรรจุโรงเรียนเอกชน

สวัสดีค่ะ เราสอบติดครูผู้ช่วย ขึ้นบัญชีไว้แล้วค่ะ แต่ตอนรอผลได้ไปสมัครโรงเรียนเอกชนไว้ เขาเรียกไปทำสัญญา (ตอนไปสัมภาษณ์ผอ.ไม่ได้ถามเราเรื่องจะไปสอบหรือไปสอบมามั้ยด้วยเราเลยไม่ได้บอกอะไร ถามคนอื่นแต่ดันไม่ได้ถามเรา) ผลประกาศครูผู้ช่วยติดแต่ลำดับกลางๆ แลัวปกติเอกเราเรียกครั้งละน้อยๆ เลยคิดว่าน่าจะถึงปีนึง แต่พอเราเพิ่งเข้าทำงาน เรียกรอบ2 ปลายเดือนพฤษภาคม อีกสามลำดับจะเรียกถึงเราแล้ว น่าจะอยู่สอนโรงเรียนเอกชน ไม่ถึง1ปีแน่ๆ ควรทำอย่างไรดีคะ เครียดมากๆ คือตอนสมัครมาก็ตั้งใจอยากมาสอนจริงๆค่ะ อยากทราบว่า ถ้าเรียกรอบ2ปลายเดือนพฤษภาคม แล้วรอบ3 น่าจะเรียกประมาณเดือนไหนคะ (กศจ.ปทุม) จะมีเรียกก่อนกันยาไหมคะ หรือจะเป็นรอบกันยาช่วงเกษียณเลย ถ้ากันยาก็ยังสอนได้หนึ่งเทอม แล้วถ้าเราออกก่อนควรทำยังไงดีคะ นอกจากเขียนใบลาก่อน30วัน ในสัญญาไม่มีบอกค่าปรับอะไรนะคะ แต่ในใบสมัครเขียนว่าจะไม่ลาออกใน1ปี ถ้าต้องออกก่อนหนึ่งปีจริงๆจะมีผลอะไรตามมาไหมคะ ควรรับมืออย่างไรดี  หนักใจ อยากเข้าไปคุยกับผอ.เลยแต่ก็เพิ่งเริ่มทำงานเอง ถ้าเป็นแบบนี้จะเข้าไปคุยช่วงเดือนไหนดีคะ รู้สึกผิดทุกวันที่ไปโรงเรียน ทั้งที่ใจจริงตั้งใจอยากจะสอนมากๆ ขอความคิดเห็นในเรื่องนี้ด้วยนะคะ🙏🏻😭
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่