การขอไฟแนนซ์รถยนต์ คำนวณภาระค่าใช้จ่ายอย่างไร

คือผมมีเหตุจำเป็นต้องใช้ชื่อผมในการซื้อรถยนต์ให้พ่อ (พ่ออายุ 71) ซึ่งพ่อมีรายได้แน่นอนและเป็นผู้จ่ายเงินดาวน์ และค่างวด
ซึ่งเมื่อช่วงปลายปีที่แล้วผมเพิ่งสร้างบ้านเสร็จจึงมีการใช้บัตรเครดิตไปเต็มวงเงิน ประมาณ 250,000 บาท และจ่ายขั้นต่ำมาเรื่อยๆ

ผมลองให้เซลคำนวณค่างวด ระยะเวลา 4ปี ประมาณงวดละ 17,000 บาท 
เงินเดือนผมประมาณ 54,000 บาท

สิ่งที่ผมสงสัยคือไฟแนนซ์เขาพิจารณาภาระค่าใช้จ่ายอย่างไรครับ เพราะผมมีหนี้บัตรเคตดิตอยู่
ถ้าเงินเดือนเท่านี้ มีแค่หนี้บัตรเครดิต 250,000 บาท (ไม่เคยผ่อนบ้าน ผ่อนรถ) ค่างวด 17,000 บาท เงินได้หลังหักภาระค่าใช้จ่ายโอเคไหมครับ
(ผมไม่เคยมีประวัติการจ่ายเครดิตช้าเลย เครดิตสกอร์ระดับ AA ตลอด)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่