[CR] PULLMAN PATTAYA HOTEL G อีกหนึ่งโรงแรมดีๆ สำหรับครอบครัว

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ 
หลังจากสมัครแอคเคาท์พันทิปมานานนนนน จนลืม (สมัครตั้งแต่ตอนท้อง จนตอนนี้ลูก 1.7 ขวบแล้ววว 555) 

วันนี้มี๊เลยขอมารีวิว โรงแรม PULLMAN PATTAYA HOTEL G โรงแรมดีๆ ที่มี๊ว่าเหมาะสำหรับครอบครัว เผื่อเป็นข้อมูล ตัวช่วยสำหรับบ้านไหนที่กำลังตัดสินใจเลือกโรงแรมสำหรับพักผ่อนกันค่ะ  💙

.

เนื่องจากการไปเที่ยวครั้งนี้ เรามีผู้ใหญ่ 4 คน เด็ก 1 คน มี๊เลยมองหาโรงแรมที่มี Family Suite เป็นหลักค่ะ จนมาเจอ PULLMAN PATTAYA HOTEL G ว่ามีห้อง 2 Bedroom Suite เปิดห้องเชื่อมต่อกันได้ 

แต่ถ้าใครไปแค่พ่อแม่ลูก หรือไม่ติดเรื่องแยกห้อง ทางโรงแรมก็มีห้องอื่นๆ ที่น่าสนใจอีกค่ะ แนะนำให้แชทคุยกับแอดมินที่เพจได้เลย ให้คำแนะนำดีมากค่ะ ตอบทุกคำถามจริงๆ 

สำหรับครอบครัวที่มีเด็กน้อย หากมีอะไรที่ต้องการรีเควสจากโรงแรมก็แชทถามได้เลยค่ะ แล้วก็อีเมล์แจ้ง หรือจะไปแจ้งตอนเช็กอินที่โรงแรมก็ได้เหมือนกันค่ะ 

ทางนี้ขอที่นึ่งขวดนมกับอ่างอาบน้ำเด็กไปค่ะ ในส่วนของ Baby Cot ทางโรงแรมก็มีให้นะคะ แต่เราขอแค่หมอนเด็กใบเดียวค่ะ เพราะลูกชายนอนบนเตียงผู้ใหญ่มาตลอด 

.

ห้อง 2 Bedroom Suite อยู่ชั้น 4 นะคะ 
ซึ่งช่วงที่เราไปพักเป็นช่วงก่อนสงกรานต์ แขกมาพักค่อนข้างเยอะค่ะ ลิฟท์มีแค่ 2 ตัว ไม่มีบันได ทำให้ต้องรอลิฟท์นานเหมือนกัน 

ในส่วนของห้องพัก เราจะได้คีย์การ์ดมา 2 ห้อง นะคะ แล้วไปเปิดประตูกลางเพื่อเชื่อมกันอีกที จะมี 1 King Bed กับ 2 Single Beds ห้องน้ำแยกห้องกันค่ะ มีโถงห้องนั่งเล่นสำหรับห้อง King Bed 

สำหรับบ้านเราถือว่าขนาดห้องกำลังดีไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ลูกชายกำลังวิ่งสบายค่ะ 

.

นอกจากเรื่องห้องพักแล้ว อีกเหตุผลสำคัญที่ตัดสินใจเลือกโรงแรมนี้คือ อยู่ติดชายหาดและทะเลจริงๆ! ต้องย้ำคำว่า “จริงๆ” เพราะบางที่บอกอยู่ติดชายหาด แต่เจอจริงๆ คือ เดินไกลมากนะ บางที่ต้องข้ามถนนบ้างอะไรบ้าง 

แต่ที่นี่คือ หาดส่วนตัว ทะเลส่วนตัว อาจจะไม่ใหญ่นัก แต่อยู่ติดโรงแรมจริงๆ เดินเลยจากสระว่ายน้ำมาก็ถึงเลย จุดนี้บ้านเราแฮปปี้มาก จะเล่นทรายเช้าหรือเย็นก็ชิล เล่นเสร็จล้างตัวขึ้นห้องพักอาบน้ำ สบาย 

ที่ริมชายหาดมีบาร์สำหรับนั่งจิบเครื่องดื่มชมวิว รับลมทะเล 🍹
ชิลสุด อะไรสุด บาร์ติดสระน้ำเลยนะคะ
(ที่นี่มีสระใหญ่ 2 สระ เป็นคลอรีนนะคะ)

.

มาต่อด้วยเรื่องของอาหารกันบ้าง 
เนื่องจากเป็นแม่คนแล้ว มี๊เลยโฟกัสแค่เรื่องของอาหารสำหรับเด็กแล้วกันเนอะ เพราะผู้ใหญ่นี่กินอะไรก็ได้ 

▫️ที่นี่มี Egg Station 
ออมเล็ตอร่อยค่ะ มีชีสด้วย

▫️มี Noodle Station 
แต่เส้นจะมีแบบเดียวต่อวัน เป็นเว้นหมี่บ้าง เส้นเล็กบ้าง ใส่ลูกชิ้น น้ำใส รสชาติไม่จัด เด็กกินได้ค่ะ 

▫️อาหารอื่นๆ ที่เด็กพอจะกินได้ เช่น ข้าวต้ม ข้าวผัด ผัดผัก ยากิโซบะ ซาลาเปา รสชาติแบบเด็กกินได้ค่ะ 

▫️ส่วนพวกไลน์เบเกอรี่ ก็หลากหลายค่ะ ครัวซองต์ มัฟฟิ่น แพนเค้ก ขนมปังปิ้ง ฯลฯ พวกซีเรียล นมสดก็มีค่ะ 

▫️ถือว่าโอเคเลยสำหรับการมาพักแบบครอบครัวที่มีลูกยังไม่โตมากนัก 
พร้อมมีเก้าอี้เด็ก ชุดจานชามของเด็กให้พร้อมค่ะ 

🥤 อ้อ... อันนี้แถมนิดนึง ในมุมผู้ใหญ่ กาแฟเย็นที่นี่อร่อยค่ะ 
รวมอยู่ในบุฟเฟ่ต์เลย แต่ต้องสั่งเอานะคะ 

ส่วนรูปภาพอาหารและบรรยากาศไม่ได้ถ่ายมานะคะ เนื่องจากคนเยอะมากค่ะ 

.

ส่วนห้องอาหารมีบริการอาหารกลางวันและอาหารเย็นด้วยค่ะ 
บ้านเราก็ได้ใช้บริการในช่วงมื้อเย็นเหมือนกัน 

บอกเลยว่าออเดอร์เยอะมาก เนื่องจากเป็นครัวเปิด บ้านเรานั่งดูเพลินมาก พนักงานทำงานไม่ได้หยุดเลยค่ะ แต่ถึงพนักงานจะแจ้งว่าอาหารอาจจะช้าเพราะออเดอร์เยอะ แต่เอาจริงๆ ไม่ช้ามากค่ะ 

ที่ต้องยกนิ้วให้ คือ เบอร์เกอร์ของ 25 Degree 🍔
ซึ่งหม่ามี๊แอบชอบส่วนตัวตั้งแต่กินที่ PULLMAN BANGKOK แล้ว 

แต่เบอร์เกอร์ที่นี่จะชิ้นเล็กกว่าที่กรุงเทพฯ ราคาย่อมเยากว่า และมีให้เลือกไม่กี่แบบนะคะ แบบ Customize เองไม่มี ถ้าใครมีโอกาสได้มา แนะนำลองสั่งดูนะคะ ที่บ้านกินกันครั้งแรกยังชมเลยค่ะ 

.

ที่นี่มี KID’s CLUB นะคะ
ขนาดไม่ใหญ่มาก มีผาจำลองให้ปีน ด้านในมีของเล่นประปราย ครบบ้าง ไม่ครบบ้าง  มานั่งเล่นเพลินๆ หลังอาหารเช้าก็ดีค่ะ ถ้าไม่ได้มีแพลนออกไปไหน เพราะช่วงสายแดดแอบร้อน เดินหาด เล่นทราย เล่นน้ำ ไม่ไหวจริงค่ะ

.

บ้านเราพักที่นี่ 2 คืน 
เล่นน้ำทะเล เล่นทรายทุกวัน ตั้งแต่วันแรกยันวันกลับเลยค่ะ 
ลูกชายตัวจิ๋ว แฮปปี้มาก มีความสุขสุดๆ จะจับไปอยู่ส่วนไหนของโรงแรมก็คึกคักมาก  

ลูกมีความสุข ถือว่าทริปนี้ Complete มากๆ แล้วสำหรับคนเป็นพ่อเป็นแม่ค่ะ

จุดประสงค์ทริปนี้ มี๊อยากพาลูกไปเล่นทราย เล่นน้ำทะเล หลังจากที่เรากลัวโควิดจนไม่ไปเที่ยวค้างคืนที่ไหนมาร่วมปี ลูกก็เติบโตขึ้นทุกวัน อยากให้ลูกได้ประสบการณ์ชีวิตนอกบ้านบ้างค่ะ อาศัยเที่ยวอย่างระมัดระวัง การ์ดไม่ตกค่ะ 

ไว้มีโอกาสไปอีกคราวหน้า อยากลองไปช่วงไม่ใกล้เทศกาลดูค่ะ เผื่อคนจะน้อยลงกว่านี้ (รึเปล่านะ?) 
.

ครอบครัวไหนมีแพลนไปเที่ยวพัทยา และหาโรงแรมอยู่ หวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ขอบคุณที่อ่านมาถึงตรงนี้ค่ะ 
ฝากติดตามเพจ https://www.facebook.com/mommyshappyness กันด้วยนะคะ 

เรื่องราวมากมายของ “ความสุขของแม่” ค่ะ 

ชื่อสินค้า:   Pullman Pattaya Hotel G
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่