มีก้อนแข็งๆ ใต้ลิ้นข้างขวาค่ะ  ไม่มีอาการเจ็บใดๆ แบบนี้จะเป็นมะเร็งไหมคะ? **มีภาพประกอบ**

มีก้อนแข็งๆ ใต้ลิ้นข้างขวาค่ะ ข้างซ้ายปกติ แต่บีบ จับ ไม่เจ็บเลยค่ะ 
เป็นมาได้ 2-3 สัปดาห์จากที่สังเกตนะคะ วันแรกที่เห็น มันจะเป็นลักษณะก้อนกลม ๆ บางทีก็ยุบบ้าง แต่ไม่หาย ไม่ได้เอะใจอะไร ต่อมาสังเกตว่ามันใหญ่ขึ้นเป็นแนวยาวอะค่ะ ตอนนี้เริ่มกังวลใจมากค่ะ กลัวว่าจะเป็นมะเร็ง อันตรายไหม? มันเป็นอะไร ใครมีปสก.หรือผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ *อายุ 17 ปี* 
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่