ปวดท้องน้อยแต่ประจำเดือนยังไม่มา

กระทู้คำถาม
มีใครเป็นแบบเรามั้ยคะ คือเดือนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยแต่ตอนนี้ปวดท้องเหมือนมีประจำเดือนแต่มันไม่ได้ปวดแบบปวดจัดเหมือนตอนมีประจำเดือน มันปวดแค่สักพักนึงแล้วก็หาย เป็นๆหายๆมา2วันแล้วมีตกขาวด้วยค่ะ อาการแบบนี้ใช่อาการก่อนมีประจำเดือนมั้ยคะ หรือว่าอาการเหมือนเป็นอะไรอย่างอื่นมั้ยคะ เพราะตอนเดือนมีนาประจำเดือนไม่มา1เดือนเต็มเลย พอเดือนเมษาก็มาแทนเดือนมีนา ใครพอทราบหรือว่าเป็นอยู่มาให้ความรู้ได้นะคะ❤️ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่