ไม่แน่ใจว่าท้องรึป่าว

ทุกคนคะคือเราไม่ได้มี พสมพ.กับแฟนนะคะแต่ใช้การติ้ว และต่อมาให้แฟนชัก แล้วแฟนขอแตกใส่ตัว
พอกลับบ้านได้2วันเราคิดมากแบบมากๆเลยค่ะเพราะกลัวมันไหลโดนส่วนนั้นแฟนเลยพาไปซื้อยาคุมฉุกเฉิน แล้วทีนี้เมนก็มาก่อนเริ่มเดือนใหม่2วันเราก้โล่งใจมากๆเลย แล้วเมื่ออาทิตย์ก่อนเรารู้สึกปวดตรงก้นไปถึงเอ็นร้อยหวาย เราลองหาในกูเกิลแล้วมีบอกว่าเอ็นอักเสบอีกอันก็เสี่ยงตั้งครรภ์ เราก้ยังไม่คิดไรเพราะเมนเรามาแล้ว พอมาวันนี้เราเลื่อนเจอโพสในtiktokคลิปประมาณว่าเมนมาก้ท้อง คือเรากังวลมากเลยค่ะ ไม่รู้ทำไมทั้งๆไม่ได้มีพสมพ.กับแฟนแบบสอดใส่อีกทั้งยังติ้วก่อนชักซึ่งไม่มีมาแตะต่อแน่นอนค่ะแต่ทั้งอาการตอนนี้เอนไปได้2ทางว่าแค่ปวดเฉยๆกับปวดตั้งครรภ์ เราเองก็ไม่กล้าไปตรวจที่โรงพยาบาลด้วยอายุที่ยังไม่ถึง20ด้วย ตอนนี้ยังไม่ถึง1เดือนด้วยทุกคนช่วยแนะนำหรือกันไม่ให้ท้องด้วยการกินยาที่มีขายในเภสัชหน่อยค่ะที่เป็นยาป้องกันแต่ไม่ใช่ยาคุมนะคะ กันไว้ดีกว่าแก้ควรเป็นอย่างนั้นใช่มั้ยคะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่