แฮมสเตอร์ตาย?

กระทู้คำถาม
เราเลี้ยงแฮมมาประมาณ2ปีแล้วค่ะก่อนหน้านี้3-4วัน แฮมวิ่งเล่นปกติเลยค่ะดูไม่ป่วยอะไร แล้วอีกวันนึงน้องก็ซึมๆ ตาปูดออกมาหน้าบวมข้างนึง เลยพาไปหาหมอ หมอบอกว่าน้องเป็นหวัด ขาดน้ำ ถ้ามาก่อนหน้านี้3-4วันก็จะดีหน่อย แต่ก่อนหน้านี้น้องดูปกเราก็เลยไม่ได้พาไป แต่เราก็ให้นํ้าน้องตลอด หมอให้นํ้าเกลือแล้วก็พ่นยาให้เพราะว่ามีนํ้ามูก หมอให้ยามาแล้วก็อาหารผงเพราะน้องไม่กินข้าว ตอนเย็นหลังกลับจากหาหมอ เราก็น้องกินข้าวกินยาเลย เราก็ปล่อยให้น้องอยู่ในกรง ช่วงตี2น้องเดินวนในกรงแต่เหมือนเซๆ เดินชน แล้วก็นิ่ง แล้วก็เดินต่อแล้วแบบไม่มีแรง จนตี3น้องหายใจแรงมีเสียงกึกๆ บางทีก็หายใจเบา แล้วเราเรียกน้องสาวมาดู ก็เห็นว่ามันหายใจแรงสั่นๆ เราก็นั่งคุยกันว่าจะทำยังไง พอไปดูอีกทีน้องเหมือนไม่หายใจ ตาไม่หลับ ตัวเบาเลยเอาออกมาดูจับตัวน้องก็ไม่ขยับ น้องตายแล้วจริงๆใช่มั้ยคะ

เราทำใจไม่ได้เลยค่ะยังคิดว่าแฮมยังอยู่ด้วยตลอด ร้องไห้ทั้งวันจนจิตใจจะไม่ไหวแล้วค่ะ😭😭
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่