ทำไมผู้ใหญ่ชอบตีเด็กครับ

แม่ผมมีลูก4คน ผมเป็นคนที่สอง อายุ17ปี น้องคนเล็กสุด1ขวบครึ่ง น้องคนรองอายุ12 เป็นน้องสาวทั้งสองคนนะครับ ตั้งแต่เด็กผมกับะี่โดนแม่ตีมาตลอด บางเรื่องผมมองย้อนไปก็ได้แต่สงสัยว่ามันต้องขนาดนั้นเลยหรอ มีครั้งนึงผมอายุประมาณ6-7ขวบ แม่มารับผมจากบ้านยายในช่วงปิดเทอมไปอยู่บ้านแม่1เดือน ด้วยความที่พึ่งไปอยู่ผมรู้จักร้านชำแค่ร้านเดียวในตอนนั้นคือร้านหน้าปากซอย วันนั้นแม่ผมใช้ไปซื้อไข่กับพี่พี่ผมห่างจากผม1ปี ผมกับพี่ก็ไปซื้อร้านหน้าปากซอยไข่แผงหนึ่งกับผงซักผ้า น้ำยาปรับผ้านุ่มอีก1ถุง พอกลับมาถึงบ้านก็เอาเงินทอนกลับของให้แม่ แม่ก็ถามว่าทำไมเงินเหลือแค่นี้ผมกับพี่ก็ตอบไม่ได้เพราะราคากับเงินทอนมันก้พอดีกัน ก็เลยทวนราคาของให้ฟัง แล้วแม่ก็ถามว่าทำไมไข่มันเเพง ผมนี่ตอบไม่ได้ไปอีกหนึ่งแมต ก็คนมันไม่รู้ เขาโมโหที่ตอบไม่ได้ก็หยิบไม้แขวนเสื้อมาฟาดไม่ยั้ง ซ้ำเขียวไปครึ่งตัว แล้วแม่ก็พาผมกลับพี่กลับไปที่ร้านแล้วขอคืนไข่แต่เขาไม่รับคืนแม่ก็ไปอาละวาดเฟี้ยงข้าวของ เฟี้ยงแพงไข่ใส่หน้าร้าน ตอนนั้นผมกลัวมากแต่พอมองย้อนไปผมโคตรอายเลยที่แม่ทำแบบนั้น พอกลับมาบ้านก็ตีทุบอีกหลายที ไล่ผมกับพี่ออกไปอยู่หน้าบ้าน ผมกับพี่ก็ได้แค่นั่งรอแม่มาเปิดบ้าน สรุปคือผมกับพี่ไปซื้อผิดร้าน ร้านที่เขาให้ไปซื้อคือร้านอีกฝากหนึ่งซึ่งผมไม่เคยไป แต่แม่บอกพ่อพาไปแล้ว ผมคืองงมาก แต่ก็นั่นแหละ พอพ่อกลับมาพ่อก็มาถามว่าเกิดอะไรขึ้น แต่พ่อก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดีเพราะไม่งั้นก็คงโดนทุบตีเหมือนกัน(ผมเข้าใจพ่อดีและรู้สึกโล่งที่พ่อไม่เข้าไปคุยกับแม่คืนนั้นไม่งั้นบ้านคงเละ)
กับอีกเรื่องหนึ่ง ผมจำไม่ค่อยได้เท่าไหร่ จำเหตุผลที่โดนตีไม่ได้ ถ้าให้เดาน่าจะเป็นเรื่องแย่งของเล่นกับพี่ ซึ่งอันนี้ผมผิดผมยอมรับ แต่ที่แม่ผมทำคือมันเกินไปมากอะ เขาเอาแท่งเหล็กหรือแท่งอะไรสักอย่างนี่แหละ ฟาด ทุบ ตีผม พอเขาตีจนพอใจก็เอาผมไปขังในห้องเก็บของแล้วก็ขังผมเอาไปว้แล้วก็พาน้องกับพี่ไปตลาดนัด ซึ่งในห้องเก็บของมันจะมีกระจกอยู่ผมจำได้เลยตอนที่ผมมองไป แขน ขา ลำตัว ของผมมันม่วง และเขียว เป็นจ้ำๆ หน้าผมมีรอยแดงๆ หัวผมปวดมาก ตอนนั้นได้แค่นั่งร้องไห้ พอมาตอนนี้แม่ผมก็เริ่มจะทำแบบเดียวกันกับน้องคนเล็กที่พึ่งขวบกว่า ผมละอยากรู้จริงๆว่าที่ตีที่ทุบผมไปเนี่ยเอามันส์หรืออยากสอนผมจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่