จะเดินทางจาก ต่างจังหวัดไปไอค่อนสยามคนเดียว ครั้งแรก

สอบถามหน่อยค่ะ
เราจะเดินทางไปไอค่อนสยาม ครั้งแรกคนเดียว
1. เราอยู่ต่างจังหวัด จะไปพักโรงแรมที่ใกล้ๆ ไอค่อนสยาม มีแนะนำไหมคะ ที่ราคาเบาๆ
2. แล้วจะเดินทางจาก สุวรรณภูมิ เข้าไอคอนสยาม โดยขนส่งสาธารณะ ยังไงดี เคยไปมาแล้ว 4 ต่อ เลย รัวมาก กลัวกลงสุด เพราะครั้งนี้ต้องไปคนเดียว
3. เราเคยไป ไอค่อนสยาม แต่ไม่เคยออกไปประตูด้านหน้าเลย เพราะไปล่องเรือกับเพื่อน แล้วเพื่อนพากลับอย่างเดียว เราเลยไม่รู้ว่าประตูทางออกหน้าไอค่อนอยู่ตรงชั้นไหน บริเวณไหน พาออกหน่อยค่ะ
4. งานที่เราไป เลิกเที่ยงคืน จะมีรถสาธารณะอยู่ไหม เช่น วินมอไซด์ หรือ รถเมล์
5. เราจะกลับ เราจะขึ้นรถไฟฟ้าสายสีทองกลับ เขาขายบัตรตรงไหน ในไอค่อนสยาม 
ถามเยอะจัด รบกวนด้วยนะคะ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่