ขอสำรวจอุปกรณ์เครื่องใช้ในครัวที่เพื่อนๆ Pantip ใช้ดีอยากบอกต่อหน่อยครับ (ปี 2565)

กำลังหาข้อมูลเลือกของเข้าครัวครับ เลยอยากหาข้อมูลจากเพื่อนๆ pantip มาประกอบ
ตอนนี้นีกออก 5 อย่างครับ คือ เตาแก๊ส, เตาอบ, เครื่องดูดควัน, อ่างล้างจาน, เครื่องกรองน้ำ
ไม่ว่าจะมาจากประสบการณ์ที่ใช้โดยตรง และยังใช้อยู่ ถ้าต้องซื้อใหม่ก็จะซื้อแบรนด์นั้นอีก
หรือกำลังเลือกซื้อ และตัดสินใจเลือกแบรนด์นั้นแล้ว

แนะนำรุ่นไหนกันบ้างครับ ที่ใช้ดี, คุ้มค่า, หลังการขายดี, ไม่มีปัญหา หรือมีแล้วแก้ปัญหาจบแก้ปัญหาง่าย

ยินดีรับคำแนะนำทุกเรื่องทุกรูปแบบครับ สามารถ comment ได้เลยครับ

ปล.หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่หาข้อมูลอยู่นะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ 

เพี้ยนขอบคุณ
ปล2. ไม่ได้ตั้งโพลนานมาก ลืมแล้วว่าเค้ามีเลขข้อมาให้แล้ว เขินเลย อมยิ้ม11
*** ปิดโหวต วันที่ 07 มิถุนายน พ.ศ.2565 เวลา 13:45:57 น.
1. 1. เตาแก๊ส (แบบตั้งหรือแบบฝังก็ได้ครับ)
2. 2. เครื่องดูดควันแบบต่อท่อระบายออกนอกบ้าน
3. 3. อ่างล้างจาน (แบบฝังหรือแบบตั้งก็ได้ครับ)
4. 4. เตาอบ
5. 5. เครื่องกรองน้ำดื่ม (ต่อเข้าน้ำดีอ่างล้างจาน)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่