คดีส่งถึงอัยการแล้วเราควรทำอะไรต่อบ้างคะ 🥺

พ่อและลูกจ้างโดนป่าไม้เข้ามาจับเพราะก่อสร้างที่ป่าชายเลน แต่พ่อไม่รู้ถูกว่าจ้างมา จนสุดท้ายได้ให้ผู้ว่าจ้างกระกันตัวออกมา วันที่จะมาถึงเร็วๆนี้เรามีนัดกับอัยการ เขาจะนัดเราไปทำอะไรบ้างคะ แล้วหลังจบมีการจ่ายค่าอะไรบ้างคะ หรือ ถ้าหากอัยการสั่งฟ้องละคะ หรือไม่สั่งฟ้องเราควรทำอะไรต่อบ้างคะ ใครรู้บ้างคะรบกวนให้คำปรึกษาหน่อยคะ กลัวพ่อจะโดนดำเนินคดีเพราะเห็นว่าเป็นพม่าค่ะ สงสารพ่อและลูกน้องที่ต้องโดนดำเนินคดีทั้งๆที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ตอนนี้จิตใจย่ำแย่มากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่