สอบถาม รีโมทรถกดมีไฟแต่รถไม่เปิด

...มีปัญหา เกี่ยวกับรถ มาสอบถามค่ะ
คือ ขับรถมาจอดไว้ที่หอพัก ตั้งแต่วันอาทิตย์ ก็ล็อดรถ ปิดอะไรทุกอย่างเป็นปกติ
แล้วเราก็ไม่ได้ใช้รถเลย พอมาเมื่อวานี้ วันพุธ จะเปิดรถเอาของ
ปรากฎณ์ ว่ารีโมท ปลดล็อด ไม่ได้ค่ะ !!!
พยายามกดหลาย ครั้ง ก็ไม่ออกไม่มีไฟใดๆ ที่ตัวรถเลย แต่ไฟที่ตัวกุญแจรีโมท ก็กระพริบติดปกติค่ะ

ทำไงดีหล่ะทีนี้ ... สงสัยงานจะเข้า

เลยลองใช้กุญแจ เปิดที่ตัวรถโดยตรง ก็เปิดได้ค่ะ...ใช้ชื้นขึ้นมาหน่อย

แต่ ก็เอ๊ะใจ นิดนึง เอ๊ะ..ทำไม กระจกมองข้างยังพับอยู่

เลยลองเปิดไฟ ในรถ ไม่ติดค่ะ...สตาร์ทรถ ไม่ติดค่ะ

ปล.รถที่ใช้ มิตซูบิชิ แอททราจ เป็นกุญแจรีโมทธรรมดา ไม่ใช่ ระบบอัจฉริยะ ค่ะ

........ใครมีวิธีแก้ไข เบื้องต้น รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่