บัญชีshopeeถูกระงับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คืออยากสอบถามทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะคือเราสมัครใช้งานshopeeเบอร์ที่1ซึ่งเป็นเบอร์ปัจจุบันที่เราใช้งานอยู่แต่มันขึ้นว่าเบอร์นี้มีคนเคยใช้สมัครแล้วซึ่งตอนแรกเราก็คิดว่าคงเป็นเบอร์ที่คนไม่ใช้แล้วนำกลับมาขายใหม่อะำรประมาณนี้เราเลยไปซื้อซิมที่เซเว่นมาใหม่เพื่อสมัครแอพshopeeพอเราสมัครเราก็คิดว่าจะได้พอเราสมัครได้มันขึ้นว่ามีของให้ผู้ใช้บัญชีใหม่เราก็เรากดเลือกแล้วเราก็เลือกซื้อของ ของเราซึ่งมันก็บอกว่าซื้อไม่ได้แล้วมันก็ขึ้นว่าบัญชีถูกระงับเราก็เลยตัดสินใจจะเข้าบัญชีแรกที่เคยมีคนสมัครไว้เพราะเราจะไปลบบัญชีนั้นสุดท้ายก็ลบไม่ได้แล้ว เราเลยเอาเบอร์ของน้องเราไปสมัครซึ่งเบอร์ของน้องเราไม่เคยสมัครพอเราสมัครมันก็ขึ้นว่าบัญชีนี้มีคนใช้งานแล้วแล้วมันก็บอกว่าจะเอาเบอร์นี้มาใช้ใหม่ไหมเราเลยกดมาใช้ใหม่สุดท้ายก็ระงับและล่าสุดเราตัดสินใจซื้อเบอร์ใหม่มาอีกเบอร์พอสมัครมันขึ้นแบบเดียวกับเบอร์น้องเราเลยค่ะแล้วพอสั่งของมันเหมือนว่าจะได้นะคะตกอีกวันมาก็ขึ้นว่าถูกระงับเหมือนเดิมแล้วคือเราใช้ทั้งหมด4เบอร์ถูกระงับหมดซึ่งเป็นแบบใหม่ แล้วเราก็ยื่นคำขอเปิดบัญชีผู้ซื้อทางshopeeก็บอกว่าเปิดให้ไม่ได้เพราะเรามีหลายบัญชีตอนนี้เราหัวเสียมากเลยค่ะจะลบก็ลบไม่ได้จะยื่นคำขอก็ไม่ให้พอทักแชทไปคุยกับเจ้าหน้าที่ก็ได้แต่ข้อความอัตโนมัตคือเราอยากคุยกับเจ้าหน้าที่ค่ะไม่ได้อยากได้ข้อความอัตโนมัตตอบคำถามเราก็ไม่ได้แบบนี้จะมีแชทไว้สนทนาทำไมหรอคะแล้วโค้ดส่งฟรีพอใช้ก็ใช้ไม่ได้หาว่าอย่างงั้นอย่างนี้ตอนนี้อยากสอบถามเพื่อนๆทุกคนค่ะว่าใครเป็นแบบนี้บ้างเราควรทำยังไงดีคะ

ปล.ถ้าทางshopeeเข้ามาเห็นกรุณาตอบด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่