แฮนด์ที่โค้งเข้าหาตัว

รถผมปั่นอยู่ไซค์เล็กกว่าตัวมาก (ไซค์ 16 ผมสูง ~180) แถมขาปั่นผมก็ใช้แค่ 165 ด้วย... หลักอานนี่ผมดึงจนสูงเกินขีดแม็ก ก็พอดีปั่นได้อยู่

แต่ปัญหาาผมคือแฮนด์รถ (รีช) ไกลมาก... ขี่มานานแล้วก็ชินอยู่ปรับอิริยาบทมือแขนแก้เมื่อยแขนเอา แต่ตอนนี่ชักอยากจะแก้ไขแล้ว ไปดูๆ มาก็เห็นมี 2 ทางเลือก สเต็มสั้นลง กะแฮนด์ที้โค้งเข้าหาตัว (ตอนนี้ใช้ตรงอยู่) ... ที่พอทราบคือว่าสเต็มสั้นลงหน้าจะไวขึ้น ซึ่งผมคิดว่าผมคงจะไม่ชอบ แต่ที่ผมไม่ทราบก็คือว่าถ้าใช้แฮนด์โค้งหาตัวนี่ มันจะมีอะไรเปลียนไปจากเดิมไหมครับ? (นอกจากที่รีชเราสั้นลงอ่ะนะ)

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่