เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

หนี้ 3000 ยอดหลักหมื่น

สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาขอคำแนะนำการแก้ปัญหาหนี้สิน เราเป็นหนี้นอกระบบ 3000 บาท หักดอกก่อนโอน 600 บาท ได้เงิน 2400 บาท ราย 5 วัน คือครบ 5 วันเราต้องโอนคืน 3000 บาท แต่มีปัญหาเรื่องการเงินแจ้งเจ้าหนี้แล้วค่ะ แต่เขาไม่ยอมหยุดดอกคิดเรื่อยๆทุก 5 วัน บวกเพิ่มไปอีก 20% จนยอดทั้งหมดมาถึง 10800 บาท เจ้าหนี้โพสประจานและยังเอารูปเราถ่ายคู่บัตรประชาชนไปให้เจ้าหนี้คนอื่นโพสประจานเราด้วย และไปทวงหนี้กับแม่เราที่บ้าน ซึ่งคุยกับแม่ปิดจบที่ 6000 แต่มาทวงกับเราเพิ่มอีก 4800 เราควรทำยังไงดีคะ ซึ่งระหว่างนี้เราไม่เคบหายตอบตลอด แต่ทักมาทวงทักมาด่าว่าไปเที่ยวได้ไม่ใช้หนี้  เราไม่มีสิทธ์ใช้ชีวิตหรอคะ แค่กินหมูกะทะยังโดนด่าเลยค่ะ ทั้งที่เจ้านายที่ทำงานเลี้ยง เรารู้สึกว่าเอาเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มไปใช้หนี้เจ้าอื่นยังดีกว่าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่