ถ่ายเหลว ไม่ปวดท้อง ติดต่อกันทุกวัน

คือช่วงหลายเดือนที่ผ่านมาเราถ่ายเหลวมาตลอดแต่ไม่มีอาการปวดท้องเหมือนท้องเสียและ ใน1วันถ่ายไม่บ่อยบ่อย บางครั้งมีถ่ายเป็นก้อนบ้างแต่ก็กลับมาเป็นแบบเดิม เคยไปหาหมอแล้วเขาก็บอกว่าไม่ได้เป็นอะไรให้ยาแก้ท้องเสียกับลดกรดมาซึ่งตอนนี้ก็หลายเดือนแล้วหลังจากหาหมอมาอาการก็ยังเป็นแบบเดิมอยู่ค่ะ มันจะเป็นอันตรายไหมคะ มาใครเป็นเหมือนกันบ้าง แชร์หน่อยค่ะว่าเป็นยังไงหายรึยัง ทานยาอะไรกันบ้างหรือควรไปหาหมอที่ไหนดี
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คหสต.
ไม่ควรกินยาแก้ท้องเสียกับลดกรดโดยไม่จำเป็นจริงๆ
อาจเกิดการเสียสมดุลจุลินทรีย์  ก็กินโปรไบโอติกส์ เช่นโยเกิร์ต กิมจิ น้ำหมัก เพียงเล็กน้อยก่อน
เลือกอาหารที่มีไฟเบอร์ไม่ละลายน้ำ กินเพิ่มขึ้นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่