มะเร็ง โรคร้ายที่ไม่มีใครอยากเป็น

กระทู้สนทนา
เมื่อต้นเดือนมีนาคมแม่แฟนตรวจเจอมะเร็งลำไส้ระยะที่สาม ทำการผ่าตัดแล้ว หมอให้คีโมครั้งแรก 11 เมษา แกกินไม่ได้เลยค่ะ ปวดท้องไม่หาย มิหนำซ้ำมาติดโควิดหลังจากให้คีโม ตอนนี้ทรุดหนัก เดินไม่ได้ กินไม่ได้ นอนอย่างเดียว ขี้เยี่ยวแกยังไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ จะมีทางที่แกจะหายมั้ยคะ หรือต้องทำใจ สภาพแกเหมือนแกไม่สู้แล้ว ทั้งที่เราให้กำลังใจแกมาตลอด แกอายุ50กว่า เหลือแต่กระดูกแล้ว ถ้ากินบ้างก้อจะพอมีแรง พาไปโรงพยาบาลอย่างน้อยได้น้ำเกลือ กลับมาก้อกินไม่ได้เหมือนเดิม ไม่รู้จะทำไงแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่