เจ้าตัวน้อยนี้คืออะไรคะ กระรอก, กระแต หรือลูกหนู

ได้ยินเสียงร้องในกอต้นเฟรินข้าหลวง เดินดูสักพักเห็นเจ้าตัวนี้แทรกตัวร้องอยู่นาน ใกล้ๆ กันมีหอยทากตัวใหญ่

เราไปแอบและรอแม่เจ้าตัวเล็กมาดูลูก เกือบสามชั่วโมงก็ไม่มา ฝนก็จะตก กลัวมดจะกัดงูจะกิน เลยไปเอามาดูแลก่อน

ตกลงมันคือตัวอะไรคะ
กระรอก?
กระแต?
หรือลูกหนู?

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยค่ะ นับนิ้วแล้วงง ตรงนิ้วโป้งมือมีตุ่มๆ นับเป็นนิ้วไหมคะ

แล้วควรดูแลต่อไปหรือเอาไปวางไว้ที่เดิมดี รอมา 2 วันแล้วไม่มีแม่กระแต กระรอก หรืออะไรมาตามเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่