จะคลอดลูกแล้วแต่ยังไม่มีเงินคลอดเลยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้คือเครียดมากเราโดนเลิกจ้างตั้งแต่ท้องได้4เดือน
ทางที่ทำงานทำประกันติสังคมไว้ให้เราเราขอยื่นเรื่องยกเลิกก็ไม่ได้ขอถอดสิทธิ์ประกันติสังคมก็ไม่ได้ประกันติเขาบอกต้องรอ6เดือนถึงจะเป็นสิทธิ์ว่าง
คือเราจะเอาเงินที่ไหนมาคลอดเราจะต้องคลอดแล้วจะให้รอมันตัดก็ไม่ทันแล้วเราอยากทำบัตรทองก็ทำไม่ได้เครียดไปหมดควรทำยังไงดีคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่