งบ 100,000 หารถมือ 2 เอาไปติดแก๊ส LPG รุ่นไหนดีครับ

มีงบ 100,000+- กำลังหารถมือ 2 เอาไปติดแก๊ส LPG เพื่อประหยัดค่าน้ำมันครับ
จันทร์-ศุกร์ ใช้วิ่งไป-กลับที่ทำงานวันละ 100 km. (วิ่งต่างจังหวัด)
เสาร์-อาทิตย์ มีเที่ยวบ้าง เฉลี่ยแล้ววิ่งเดือนละ 3,000-4,000 km.
ปกติใช้กระบะดีแมค เริ่มจะไม่ไหวกับค่าน้ำมันดีเซลที่กำลังจะปรับตัวขึ้นครับ
เลยมองหารถเก๋งเล็ก เอามาติดแก๊ส ในงบ 100,000+- นิดหน่อย
เน้นรถที่ทนแก๊ส ดูแลง่าย วิ่งแก๊สประหยัดกิโลละ 1 บาท+-
รถรุ่นไหน ยี่ห้อไหนก็ได้ ปีเก่าแค่ไหนก็ได้ครับ
ขอแค่ไม่โทรมมาก ไม่ต้องซ่อมจุกจิกบ่อยๆ
ช่วยแนะนำรถให้หน่อยครับ  ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่