แฟนด่าแรงพูดทำร้ายจิตใจ เลยเก็บของหนีแต่ก็โดนเหมือนเดิม??

กระทู้คำถาม
คือเราคบกับแฟนมาเกือบๆปี เรามาอยู่บ้านเขานะคะ แฟนเรารับเหมาเกี่ยวกับโรงงาน มีลูกน้องอยู่ที่บ้าน 5-6 คนค่ะ
พอเวลาแฟนเลิกงานกลับมาบ้าน เขาบ่นคนงาน บ่นแม่เขา แล้วก็ลามมาบ่นเราด้วยค่ะ ทั้งๆที่เรายังไม่ได้ทำอะไรเลยนะ เวลาเขาบ่นหงุดหงิดเขาน่ากลัวมากค่ะ เรานี่แทบจะหยุดหายใจเลยก็ว่าได้ เคยคุยกันแล้วนะคะว่าทำไมต้องลามมาบ่นมาด่าเราด้วย เขาก็จะบอกว่าอะไรไม่เข้าหูเข้าตาก็โดนหมด แล้วช่วงนั้นเพื่อนมานอนกับเราที่บ้านแฟนค่ะ เช้ามาเราทะเลาะกัน เราไปซื้อกับข้าวมากิน เขาโมโหหรือหงุดหงิดอะไรสักอย่าง เตะกับข้าวเตะน้ำต่อหน้าเรากับเพื่อนเลย เรากับเพื่อนก็มองหน้ากัน (แบบเกิดอะไรขึ้น) พอเขาอารมณ์ดีวันนั้นเขาพาเราไปทำงานด้วยเพราะกลัวเราหนี พอวันต่อมาเราก็หนีจริงๆค่ะ ปรึกษากับเพื่อนช่วยกันเก็บของเรา เราหนีไปหอเพื่อนนะคะ เขาก็ส่งข้อความตามเรา โทรไปหาครอบครัวเรา แล้วเขาก็ไปหาแม่เราที่บ้าน แม่เราช่วยคุย เราก็เลยกลับมากลับเขาค่ะ แล้วเหตุการเดิมก็มาอีก เขาบ่นหงุดหงิดคนงานค่ะ แล้วด่าเราอีกเช่นเคย แต่ครั้งนี้เขาพูดมาว่า พูดอะไรนิดอะไรหน่อยไม่ได้เป็นเทวดากันหรอ กูพูดนิดหน่อยก็ขนของกลับบ้าน ยิ้ม แล้วก็ด่าเรารัวๆเลยค่ะ เราคิดในใจวันนั้นเราไม่น่ามาอีกเลย
เราจะทำไงดีคะ เพราะเราคิดจะไปจริงๆ เขาบอกจะตามรังควานเราไม่เลิก เราไม่อยากอยู่แบบนี้ค่ะ เราไม่มีความสุขเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่