เราอยากมีลูกกับแฟนมากแต่แฟนเรามีลูกติดด้วยเขาเลยไม่อยากมีทำไมเหรอครับ

กระทู้คำถาม
ความฝันของผมและผมคิดว่าน่าจะเป็นความฝันของ ผู้ชายหลายคนที่พร้อมจะสร้างครอบครัวอยากที่จะมีลูกกับคนที่เราตั้งใจจะใช้ชีวิตร่วมกับเขาไปตลอด แต่ว่าแฟนผมผ่านการมีลูกมาแล้วฝังเข็มยาคุมกำเนิดตอนนี้ลูกติดแฟนผมอายุได้1ขวบครึ่ง 
-พอดีผมไปเห็นที่แขนแฟนผมเลยถามว่าอะไรแฟนเลยตอบมาว่าเขาฝังเข็ม ผมบอกเขาว่าไห้เอาออกได้ไหมแต่เขาไม่อยากเอาออก บอกผมว่าเข็ดแล้วคนเดียวก็เลี้ยงไม่ไหวแล้ว ผมควรคิดไปแบบไหนดีครับ พอเจอคนที่คิดว่าเราพร้อมที่จะสร้างครอบครัวกับเขาแต่เขาไม่อยากมีลูกกับเรา หรือเขายังกลัวจะเป็นเหมือนอดีตที่ผ่านมาของเขาด้วยหรือป่าวเพราะเขาเลี้ยงลูกคนเดียว พอบอกเขาไปว่าไห้ไปเอาออกเขาถามว่าทำไม ไม่ทันได้พูดเขาพูดขึ้นมาเลยว่า"อย่าคิดเลยน่ะ " ผมนี่เสียความรู้สึกมากเลยครับ 
อยากรู้ความคิดของทุกคนที่เข้ามาอ่าน และก็ผมควรจะบอกเขายังไงดีที่คิดว่าเขาจะยอมมีลูกกับเรา 
คือผมอยากมีจริงๆครับ
#ขอความคิดเห็นทีน่ะครับ ขอบคุณครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่