ใครเคยผ่านสินเชื่อSMEของไทยพาณิชย์บ้างค่ะทำไมมีแต่คนไม่ผ่านเลยสักคน

กระทู้คำถาม
เรายื่นเอกสารกับจนท.กับมือ และเราสมัครสินเชื่อบัตรเครดิตต่างๆ(ลองดู) ***สมัครผ่านแอฟ ผ่านอินเตอร์เน็ต ราวๆ ประมาณ 30กว่าครั้ง เราไม่เคยมีบูโร และค้างชำระ เป็นคนตรงเวลา แต่ก็ยังสงสัยธนาคารไทยพาณิชย์ไม่ผ่านอยู่ดี เหมือนไม่อยากปล่อยลูกค้า แต่โมษณาเกินจริง มีแต่คนคอมเม้น " ไม่ผ่าน " อยากรู้เช็คดีรึยัง หรือทาง SCB สนง.ใหญ่ประชุม(ยุติปล่อยสินเชื่อทุกเภทเพราะมีปัญหาทางการเงินขัดข้อง) สมัยก่อน ง้อ เชียร์ลูกค้ากัน พอสมัยนี้ โยนลูกค้าเก่าใหม่แบบไม่แคร์ จริงๆยุคนี้ " ลูกค้านิยม สร้างธุรกิจ และต้องการสินเชื่อค่ะ " ใครมีวิธีไหนแนะนำมั้ยคะ (อนุมัต รู้ผล ทันใจ) ไม่ใช่ทิ้งให้ลูกค้า มานั่งๆนอนๆ กรอกข้อมูลเป็น 100ๆๆๆ #ห่วยแตกมากธนาคารนี้  โฆษณาหลอกลวงเกินจริง ไม่เห็นมีคนผ่านสักคน รบกวนSCB อ่านคอมเม้นในอินเตอร์เยอะๆนะคะ  ธนาคารมีปัญหาการปล่อยสินเชื่อใช่มั้ย ค่ะ เงินไม่พอ หรือ ธนาคารกำลังจะตกต่ำลง เลยขอปฏิเสธทุกเคสไปก่อน  ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่