จะผ่อน iphone ด้วยบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสด ต้องทำยังไงบ้าง วางแผนรอ iphone14

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับผมอยากทราบว่าผ่อนไอโฟน ใช้บัตรเครดิตอะไรกันบ้าง หรือ บัตรกดเงินสด ต่างกันมากไหมครับ
พวกโปร 0% 10,12,24,36 เดือน ปล.ว่าจะไปทำบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสด ส่วนตัวมีแค่บัตร homepro visa platinum
ปกติผมใช้ซิมเทพอยู่แล้ว เลยพิจารณาว่าจะซื้อเครื่องเปล่า ใช้ 2 ซิม หรือท่านใดจะแนะนำใช้ ติดโปรหรือย้ายค่ายคุ้มกว่า 
ซิมนึงไว้รับสาย(ซิมหลัก) อีกซิมไว้แชร์เน็ต+โทรเข้าโทรออก(ซิมเทพ) เครื่องตอนนี้ใช้มาเกิน 3-4 ปีมือถือคุ้มค่าและครับ 
บวกกับอาการเริ่มไปบ่อย หมดค่าซ่อมไป 4,000++ แล้วค่าซ่อม หรือใครมีไอเดียแชร์ข้อมูลดีดีในการดูหรือคิดแนะนำได้เลยนะครับ
ผมเห็นมีทั้งซื้อกับตัวแทนค่ายมือถือ3ค่ายหรือจะกับร้านร่วมรายการต่างหาก ต่างกันมากไหมหรือขึ้นอยู่กับบัตรที่เราจะเลือกใช้ผ่อน

เราสามารถผ่อนด้วยวิธีการใดได้บ้าง
1.เงินสด+บัตรเครดิต
2.เงินสด+บัตรกดเงินสด
3.บัตรเครดิต+บัตรกดเงินสด
4.บัตรชนิดเดียวกัน2ใบ
5.บัตรใบเดียวเท่านั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่