ลองจินตนาการดู ถ้าสมัยที่ไข้หวัดสเปนระบาดมี "WHO" เราคงได้ใส่หน้ากากอนามัยมาตลอดตั้งแต่ตอนนั้นจนถึงวันนี้เป็นเวลาร้อยปี!

หน้ากากอนามัยจะกลายเป็นเหมือนปัจจัยสี่ในการดำรงชีวิต เพราะตอนนี้ไข้หวัดก็ยังระบาดอยู่เหมือนร้อยปีที่แล้ว กลายพันธุ์มาตลอดไม่ได้หายไปไหนจากโลก แล้วเราก็ยังคงต้องป้องกันด้วยการใสหน้ากากแบบทุกวันนี้อย่างที่WHOแนะนำ ถูกไหมครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่