ไม่ชอบเด็ก T^T

เราต้องเลี้ยงเด็กที่อายุ2ขวบกว่าๆแล้วเรารู้สึกเราไม่ค่อยชอบเด็กเลยค่ะ ค่อนข้างรำคาญเพราะเด็กคนนี้ ขี้งอแง เอาแต่ใจ เวลาโกรธชอบทุบประตูอะไรแบบนี้อาะค่ะหรือทำอะไรไม่ถูกใจเค้าก็จะงอแงแล้ว เรารู้สึกว่าไม่ชอบเด็กประเภทนี้มากๆเลยค่ะ แต่เด็กคนนี้เค้าก็มีมุมน่ารักนะคะพอทำตัวน่ารักแบบนี้เราชอบเลยค่ะแต่ถ้าอีกแบบเราไม่ชอบเลยค่ะเหมือนเราจะแอบบ่นในใจด้วยนะคะ ทำยังไงกับปัญหานี้ดีคะเราไม่อยากบ่นเด็ก เราจะจัดการความรู้วึกยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่