ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ กยศ. หน่อยค่ะ

พอดีเป็นผู้กู้รายเก่าย้ายสถานศึกษาค่ะ หนูต้องขึ้นมาเรียนต่อมหาลัยแล้วต้องย้ายทะเบียนบ้านด้วยค่ะ ตอนนี้ย้ายทะเบียนบ้านเรียบร้อยแล้วค่ะ 
1. หากย้ายที่อยู่ทะเบียนบ้าน ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะเพื่อยื่นให้กับทางมหาลัย?
2. ตอนนี้อายุ 20 ปีแล้วค่ะ ผู้ค้ำจำเป็นต้องมีอีกไหมคะ? หากต้องมีผู้ค้ำ...จะเปลี่ยนผู้ค้ำได้ไหมคะ? เมื่อก่อนเป็นพ่อ แต่อยากเปลี่ยนผู้ค้ำให้เป็นแม่แทนค่ะ เพราะขึ้นมาอยู่กับแม่มันสะดวกกว่า อย่างนั้นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ?

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่