บัญชี หรือ บริหาร มธดีคะ

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวหนูอยากเปิดธุรกิจของตัวเองค่ะ แต่ฐานะที่บ้านไม่ได้ดีขนาดนั้น ต้นทุนเดิมมีไม่เยอะ เลยคิดว่าถ้าเรียนจบอวาดจะเข้าทำงานbig4แทนค่ะ เนื่องจากเงินเดือนตอบแทนดี โดยส่วนตัวยังไม่ค่อยแน่ใจว่าชอบอะไรมากกว่าค่ะ พี่ๆคนไหนมีคำแนะนำอะไร รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ ปล.หนูเป็นเด็กมอปลายอาจจะยังไม่มีความรู้มาก ให้คำแนะนำแบบสุภาพและไม่ซ้ำเติมหรือแซะกันนะคะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่