[SR] แชร์ประสบการณ์ศัลยกรรม ยกคิ้ว ครั้งแรกในชีวิต

แชร์ประสบการณ์ศัลยกรรม
ยกคิ้ว ครั้งแรกในชีวิต

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆเราชื่อเดียร์ตอนนี้ก็อายุ  30 ขวบแล้ว
                                   .
เค้าจะมาแชร์ประสบการณ์ตรงของตัวเอง

เกี่ยวกับการตัดสินใจทำศัลยกรรมตา !!!

เมื่อ 6 เดือนก่อน เริ่มรู้สึกว่าตัวเองดูตาตกตาเศร้า
หนังตาเยอะ ก็เลยหาข้อมูลเกี่ยวกับตาสองชั้น เพราะคิดว่าการทำตาสองชั้นคือจะแก้ไขปัญหาหนังตาตก
ตาเศร้าได้ ซึ่งเรามีรูปตอนที่เรายัง ไม่ได้ทำตาสองชั้นมาให้เพื่อนเพื่อนดู พลีชีพไปเลย 555555
นี่คือรูปตาที่ยังไม่เคยผ่านมีดมาก่อน มามาย้อนดูรูปเก่าทำไมหน้าแก่จัง😂😂😂😂

จากรูปเพื่อนจะเห็นว่าเราเป็นคนมีชั้นตาอยู่แล้ว..
แต่แค่เปลือกตามันตก เราก็เลยคิดว่าการไปกรีดตา
จะเป็นวิธีการแก้ไขปัญหาที่ถูกต้อง เราก็เลยหาข้อมูล เกี่ยวกับการทำตา ซึ่งเราเจอ
วิธีการแก้ไขตา ด้วยวิธีการทำตา2ชั้นแบบกรีดยาว

หลังทำก็คือ นอย~ มากเพราะว่าแผลตรงเปลือกตา
คือชัดมาก แต่อ่านรีวิวอื่นๆเค้าบอกว่ามันจะค่อยๆหายไป โอเคก็รู้สึกเครียดน้อยลงแต่พอทำตามาได้1เดือนมันก็เป็นแบบนี้ ไม่รู้เรารู้สึกไปเองหรือเปล่าเรารู้สึกว่ามันก็ไม่ได้ต่างจากเดิมเท่าไหร่ปัญหาที่เรากังวล ก็ยังอยู่

คือเศร้ามาก แทบจะไม่เปลี่ยนเลยเปลือกตาก็ยังเยอะ
ยังตก เหมือนเดิม จนวันนึงเราได้มารู้จักวิธีการยกคิ้ว
เพราะหัวหน้าเราแนะนำมาว่าทำไมไม่ไป ยกคิ้ว
น้องสาวแกเพิ่งไปทำมา เค้าก็มีปัญหาเหมือนกันกับเรา

ซึ่งตอนแรกแรกเราก็งง ว่าการ ยกคิ้วคืออะไร
ไม่เคยได้ยินแต่พอเราลองเข้าไปศึกษาข้อมูล
ศึกษาวิธีการทำ ดูรีวิวต่างๆ เยอะมากกกก

เราว่าปัญหาที่เรากังวลตั้งแต่แรกคือเราควรแก้ไขโดยการ ยกคิ้วไม่ใช่การไปทำตา2ชั้นแบบกรีดยาวเรา
ก็เลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็อธิบายรายละเอียดจนเราเข้าใจ ถึงกับอ๋อกันเลยทีเดียว

หลังจากนั้นเราก็นัดวันผ่าตัดกับโรงพยาบาลเลยเราใจร้อนมากอยากสวยไวๆ เราตัดสินใจทำกับยกคิ้ว โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ กับคุณหมอถนอม
พอถึงวันผ่าตัดก็ตื่นเต้นนิดนิดแต่ว่าเราทำโดยการดมยาสลบเราเลยไม่รู้สึกกลัวมากผ่าตัดเสร็จตื่นมาก็สวยแล้วสวยแบบ งงๆ 5555
เราแนบรูปวันผ่าตัด ก่อนทำ-หลังทำทันที หลังทำครบ1เดือน มาให้เพื่อนๆดู อย่าตกใจนะ 😂😂😂😂😂
                                          ~
                            แท่นแท๊นนนนนนนน
_____ก่อนขึ้นเขียงง______

.
.
.
________________________หลังฟื้นตื่นจากเขียงทันที 5555 มีความสู้ชีวิตมากก ไม่เจ็บแต่มึนๆยาสลบ😂__________________________

_____________________________หลังจากนั้นเริ่มฟักฟื้นตามลำดับตามรีวิวข้างล่างเลยค่าา__________________________________

.

เพื่อนเพื่อนคิดว่าไงบ้างคะ😂 นอกจากหน้าผากจะนูนเหมือนไปเสริมซิลิโคนมา รู้สึกว่าหน้าตัวเองเด็กลงด้วย
เราเพิ่งเข้าใจว่าการยกคิ้ว ดึงหน้า มันไม่ใช่ศัลกรรมที่คิดว่าแก่แล้วถึงทำได้ เด็กๆแบบเราอายุแค่ 20 ต้นๆหรือปลายๆก็ทำได้ เห็นทางสว่างแล้ว 5555555

ส่วนตัวเราชอบมาก การยกคิ้วคือตอบโจทย์เราเลย
เราก็เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ ไม่ใช่ว่าการทำตาสองชั้นไม่ดีนะคะแต่ว่ามันขึ้นอยู่กับว่าปัญหาจริงๆแล้วของเราคืออะไร ถ้าเป็นคนมีชั้นตาอยู่แล้วแต่ตาตก
ตาเศร้า มีริ้วรอยขมวดคิ้ว รอยตีนกา แล้วก็ใบหน้าดูมีอายุเกิดจากคิ้วกับตามันติดกันเกินไปเราแนะนำค่ะการยกคิ้วคือจะตอบโจทย์เพื่อนเพื่อนเลยไม่ต้องไปเสียเงิน 2 รอบ แก้ปัญหาผิดจุด แล้วที่ชอบอีกอย่างก็คือ
ยกคิ้วอย่างเดียวแต่สามารถแก้ปัญหาใบหน้าท่อนบนได้ทั้งหมดอีกทั้งก็ไม่ทิ้งรอยแผลเป็นบนใบหน้าด้วย
ปังมากกก !!!!!!!!!!!!!!!
เพราะหมอเค้าทำการเปิดแผลบนไรผมด้านบน เผื่อใครไม่เห็นภาพเดียร์แนบรูปมาให้ดูด้วยค่ะ
                                         ~

แล้วนี้ก็คือใบหน้าปัจจุบันของเรา
หลังจากยกคิ้วครบ 2 เดือน อิอิ กว่าจะจบ เหนื่อยจริงๆ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนเพื่อนที่กำลังตัดสินใจจะไปทำตานะคะ♥️

__________________________ใครอยากดูหน้าแบบเรียลๆก่อนทำหลังทำมาเป็น friend กันค่าา♥️_________________________________

ชื่อสินค้า:   ยกคิ้ว
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่