สงสัยว่าแฟนลืมคนเก่าไม่ได้ ทำไงดี

รบกวนช่วยอ่านนิดนึงนะคะ เรื่องมีอยู่ว่าแฟนเคยคบกับผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งเป็นแฟนคนแรกของเขาเลยค่ะ ซึ่งก็น่าตาดีกว่าเราเยอะเลย เขาคบกันได้ประมาณ3ปีค่ะ หลังเลิกกันเขาก็มีแฟนใหม่น่าจะประมาณ3-4คนได้ เขาเคยบอกกับเราว่าเขาพึ่งลืมแฟนเก่าได้ตอนคบกับเรา ซึ่งก็แปลว่าระหว่างที่คบกับคนอื่นเขาก็ยังลืมคนแรกไม่ได้ แต่ตอนที่เรายังดูๆกันอยู่ตอนนั้นยังไม่ได้คบกันนะคะตอนนั้นคุยกันได้ประมาณเดือนกว่าๆ(ปัจจุบันคบกันได้ประมาณ3เดือนกว่าๆ) เราเคยขอโทรศัพท์เค้ามาเล่น เราเห็นเขาทักหาแฟนคนแรกทุกวันเลยค่ะ คอยทักหาตลอดวันละประมาณ2-3ครั้งได้ค่ะ แต่ผญ.คนนั้นก็ไม่ได้ตอบเขาคงเลือกที่จะตัดให้ขาดแล้ว แฟนเราก็กดแอดเฟสกดติดตามไว้แต่ทางผญ.ก็ไม่ได้รับแอด แต่เราไม่ได้บอกแฟนนะคะว่าเราเห็นแชทแล้ว ซึ่งตอนนี้แฟนเราสมัครเฟสใหม่ค่ะเนื่องจากลืมรหัสผ่าน เราพึ่งเห็นว่าเขาไปกดแอดเฟสผญ.คนนั้นอีกแล้วค่ะแต่ไม่มีข้อความทักไป ซึ่งแฟนเก่าคนอื่นๆเขาก็ไม่ได้กดแอดใครเลยนะคะ แล้วเฟสใหม่นี้ก็แอดไปแค่เพื่อนผช.กับคนรู้จัก อยากถามว่าแฟนเราลืมคนเก่าได้ยังคะหรือเราแค่คิดมากไปเองและเราควรทำไงดีคะ ไม่รู้จะปรึกษาใครช่วยแนะนำด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่