รู้สึก ใจสั่น ตื่นเต้นทำอะไรไม่ถูก หลังจากขี่มอไซค์

กระทู้คำถาม
ผมหัดขี่มอไซค์มาได้ปีกว่าแล้วครับ ก็พอขี่ได้ในหมู่บ้านไม่ค่อยขี่ไปไหนไกลๆ อาการใจสั่นมันจะเกิดขึ้นในช่วงที่ผมขี่มอไซค์ไปส่งงานที่โรงเรียนครับ8โลกว่าๆ ตอนขี่ไปก็รู้สึกปกติไม่ตื่นเต้นไม่อะไรพอตอนรถจอดหรือลงจากรถ จะรู้สึกกลัวขึ้นมาทันที ตื่นเต้นใจเต้นทำตัวไม่ถูกไม่กล้ามองหน้าคนไปเลยบางทีก็มือสั่นๆต้องรอสักพักถึงจะหาย แต่ปัจจุบันผมก็พยามขี่มอไซค์ วนทางเดิมๆบ่อยๆ แต่พอลงจากรถก็เหมือนเดิมครับใจสั่นตลอดทุกรอบไม่ดีขึ้นเลย ทั้งที่ตอนขี่ตามทางก็รู้สึกปกติ ยิ่งขี่ใกล้ก็ยิ่งใจสั่นเลยครับ เหมือนกลัวหรืออะไรสักอย่าง มันเป็นอาการอะไรครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่