สอบถามค่าไฟคอนโด ขนาดห้องไม่เกิน 30 ตร.ม.

สวัสดีค่ะ เจ้าของกระทู้ อยู่คอนโด ห้องทิศใต้ ขนาดห้อง 24 ตร.ม ชั้น 40++

ค่าไฟประมาณ 800 บาทต่อเดือน  ปกติไหมคะ  ของใครมีถูกกว่านี้บ้าง  อยากได้ทริคประหยัดค่าไฟ ให้อยู่รอด 555555   
เราอยู่ห้องศุกร์เสาร์อาทิตย์ เปิดแอร์ ตั้งแต่ 3ทุ่ม - 8 โมงเช้า  เครื่องใช้ไฟฟ้าก็จะ มีพัดลมทำความเย็น 1 ตัว เปิดทั้งวัน ถ้าอยู่ห้อง, ตู้เย็น 5.2 คิว , เครื่องซักผ้า 7.5 กิโล ใช้สัปดาห์ ละ 3 ครั้ง , ไมโครเวฟ 23 ลิตร ใช้ไม่บ่อย เวลาเลิกใช้งาน ถอดปลั๊กออกทุกครั้ง , ทีวี ดูช่วงเย็น ถึงเที่ยงคืน , เตาไฟฟ้า ทำกับข้าว ทุกเย็นที่เข้ามานอน , และเราซื้อ โซล่าเซลมาติดตรงระเบียง ใช้ชาดไฟ มือถือ Power Bank พวกโคมไฟ USB และ ที่ดูดฝุ่นจิ๋วได้ ส่วน โน๊ตบุ้ค เอาลงไปชาดที่ส่วนกลาง เวลาอยู่ห้องจะนั่งทำงาน ส่วนกลาง เพราะในห้องร้อน ทั้งๆที่ติดฟิล์ม และ ม่านทึบแสงแล้ว

อยากรู้ว่าเพื่อนๆมีใครค่าไฟถูกกว่านี้ไหม เราแค่อยากประหยัด เพราะมันมีค่าใช้จ่ายจิปาถะ อีกหลายอย่างที่ต้องใช้เงินอะโน๊ะ  เลยมาขอแชร์ทริคหน่อยค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่