รถยนต์จอดตากแดดตอนกลางวันแล้วสตาร์ทไม่ติด แต่ตกเย็นสตาร์ทได้ปกติ

สวัสดีค่ะ พอดีช่วงนี้รถมีอาการแปลกๆ ด้วยความเป็นผญ เลยไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ และไม่อยากสุ่มสี่สุ่มห้าขับรถเข้าอู่ เลยอยากสอบถามพี่ๆที่พอจะมีความรู้และประสบการณ์ทางด้านนี้หน่อยค่ะ

เป็นรถเกียร์ออโต้ค่ะ เวลาที่จอดตากแดดร้อนๆ ตอนกลางวันมักจะสตาร์ทไม่ค่อยติด อาการคือบิดกุญแจแล้วไฟทุกอย่างขึ้นปกติ แต่ไม่มีเสียงอะไรดังเลย (ถ้าแบตหมดต้องมีเสียงบ้างเวลาสตาร์ท) แต่พอตกเย็นมา รถก็สตาร์ทได้ปกติ อยากทราบคร่าวๆ ว่าปัญหาอาจจะเกิดขึ้นได้จากตรงไหนบ้างคะ 

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่