ทำไมนักแสดงเกาหลีในหนังซีรี่ย์ เวลากินมูมมาม ทำไมดูดีครับ? มันเป็นอีกหนึงศิลปะการแสดงขั้นสูงรึเปล่าครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ผมดูหนังซีรีย์เกาหลีมาหลายเรื่อง ที่สังเกต เวลานักแสดงเกาหลีมีซีนกินอาหารมูมมาม ออกมาดูดีซะงั้น ดูกินอร่อย ถ้าเป็นนักแสดงหญิงกินมุมมาม ดูน่ารัก เหมือนเด็กน้อยกินของอร่อยอย่างมุมมามและดูดีในเวลาเดียวกัน
หลายครั้งผมเห็นซีนกินข้าวเต็มปาก ยังคุยไปด้วย กินเสียงซู๊ดซ๊าดเสียงดัง แต่ยังออกมาดูดี ดูน่ากินน่าอร่อย หลายครั้งผมนั่งดูซีนกินมูมมามสวาปามจ้วงเอาจ้วงเอา อ้าปากกว้างๆ ยัดเต็มปากคำโตๆ อมของกินเต็มปาก ขณะที่คุยไปด้วย ผมจะกลินน้ำลายตามทุกครั้ง มันอินกับการกินไปด้วยเลยครับ
หรือว่านี่มันเป็นศิลปะการแสดงขั้นสูงของวงการบันเทิงเกาหลีครับ ทำให้คนดูสามารถอินและกลืนน้ำลายคล้อยตามซีน
ผมว่าน่าจะเป็นศาสตร์การแสดงขั้นสูงแน่ๆ กินมูมมามอย่างไรให้ดูดี และชักจูงให้คนดูกลืนน้ำลายหิวตาม...
ทำไมมันดูอร่อย ผมว่านี่น่าจะเป็นศาสตร์การแสดงอีกขั้นสูงแน่ๆ
เพราะผมคิดว่าซีน กินข้าวมูมมาม+ต้องคุยไปด้วย+และต้องออกมาดูดีขึ้นกล้อง ผมว่าซีนนี้แสดงยากนะ
เพื่อนๆ คิดเห็นอย่างไร?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่