[SR] Yuu Sriracha คอนโดตากอากาศริมทะเล บรรยากาศเหมือนวาร์ปไปญี่ปุ่น

วันหยุดที่ผ่านมา เราไปพักผ่อนในคอนโดตากอากาศที่ศรีราชามาค่ะ
แอบบอกว่าที่นี่บรรยากาศดีมากๆเลยนะ แล้วการตกแต่งรอบๆรวมถึงในห้องพักเนี่ยได้ฟีลญี่ปุ่นสุดๆเลย
คอนโดที่พูดถึงก็คือ Yuu Sriracha ค่า
ที่นี่จะมีห้องพักทั้งแบบ One Bedroom และ Two Bedroom นะคะ
ซึ่งที่คอนโดเนี่ยสามารถที่จะมาพักได้ทั้งรายวัน รายเดือน หรือซื้อไว้เป็นคอนโดตากอากาศสำหรับมาพักผ่อนได้
** สำหรับมาพักรายวันราคาแล้วแต่เจ้าของห้องจะปล่อยน๊า เพราะเจ้าของห้องปล่อยเช่าโดยตรง อย่างวันที่เรามาราคาเริ่ม  2,900/คืน **
ห้องนี้เป็นแบบ Two Bedroom Seaview นะคะ จะเป็นห้องนอนใหญ่และห้องนอนเล็ก ทุกห้องสามารถมองเห็นวิวเมืองและวิวทะเลได้ 
ในห้องค่อนข้างกว้างเลยค่ะ ตื่นมาเจอวิวทะเลแบบนี้ทุกวันคงสดชื่นดีจังเนอะ 
ห้องนี้จะมี 2 ห้องน้ำนะคะ  ห้องน้ำเค้าวิวปังมากทุกคน เนี่ยนอนเเช่น้ำดูวิวทะเลได้เลย
ส่วนห้องนี้เป็นห้องเล็กค่ะ ถ้ามาพักแบบครอบครัวเด็กๆสามารถนอนห้องนี้ได้เลย
ห้องน้ำอีก 1 ห้อง
ชอบที่เค้าตกแต่งในห้องออกแนวญี่ปุ่นๆทั้งโครงการ รวมถึงบรรยากาศรอบๆมันญี่ปุ่นมากๆเลยนะ
มุมโต๊ะทานข้าวแบบญี่ปุ่นๆ
เวลามาพักผ่อนแล้วเจอบรรยากาศแบบนี้ เอาจริงๆไม่อยากกลับ กทม.เลยแหละ 😆
มาทัวร์ในส่วนของ Facilities กันบ้างค่ะ / Facilities ต่างๆจะอยู่บริเวณชั้น 4 นะคะ
เริ่มจากตรงนี้ก่อนเลยเป็น Co-Working Space มาใช้ห้องได้ทุกคนแต่ช่วงนี้เค้าจำกัดการเข้าใช้ตามจำนวนอยู่นะ
มีทั้งมุมนั่งเล่นแบบเล่นระดับ มุมนั่งชมวิวสวน มุมนั่งมองสระว่ายน้ำ 
มาพักที่นี่ทั้งทีก็ขอใส่ชุดยูกาตะเดินเล่นกันหน่อย ( ชุดนี้เราหาไปเองน๊า ไม่แน่ใจว่าจริงๆแล้วในคอนโดเค้ามีให้ยืมด้วยมั้ย )
สวนตรงนี้เค้าจำลองแบบ Zen Garden นะคะ 
แปลงร่างเป็นสาวญี่ปุ่นพอได้มั้ยอ่า 😂
ไม่ญี่ปุ่นยังไงไหวคะทุกคน นี่ถอดแบบญี่ปุ่นมาเด๊ะ !!! ห้อง Tatami Room
ห้องสำหรับนั่งเล่นนั่งพักผ่อน รึจะมานั่งจิบน้ำชายามบ่ายก็ได้นะ
พบสาวญี่ปุ่นนั่งเหงาๆ 1 อัตราค่ะ 🤣🤣🤣🤣🤣🤣
ส่วนใครที่อยากแช่น้ำให้สบายๆตัว นอกจากในห้องจะมีอ่างให้แช่แล้ว ที่นี่ก็ยังมี Onsen ด้วย
Onsen จะมีทั้ง Indoor / Outdoor นะคะ โดยจะแยกห้องชายหญิง และจำกัดจำนวนคนเข้าใช้ตามรอบค่ะ
ที่เราชอบมากๆอีกอย่างก็เป็นส่วนของสระว่ายน้ำนี่แหละค่า Infinity edge pool 
สระว่ายน้ำเป็นระบบเกลือนะคะ เล่นน้ำได้ทั้งวันไม่ต้องกลัวผมและผิวเสีย ยกเว้นจะเล่นตากแดดอันนั้นไม่รับประกันเรื่องผิวเสียนะ 555
วิวสระว่ายน้ำปังสุดๆจ้า
ใครชอบเล่นน้ำแบบเรามาพักที่นี่ฟินไปเลยสิค่ะ มีทั้งทะเล สระว่ายน้ำ ออนเซน และอ่างอาบน้ำ
ลงมาที่ด้านล่างห้องพักกันค่ะ
มุมถ่ายรูปที่นี่มีเยอะจริงๆ นี่ก้ออีกหนึ่งมุมที่ต้องได้รูป เป็นกระจกสะท้อนน้ำ จะอยู่ระหว่างทางเดินไปทะเลนะคะ
มุมนี้เหมือนเค้าจะเพิ่งสร้างยังไม่เสร็จเรียบร้อยดี แต่มาถ่ายรูปสวยๆกันได้
พระอาทิตย์ตกที่นี่สวยจัง
อีกหนึ่งไฮไลท์ที่ห้ามพลาดเมื่อมาพักที่ Yuu Sriracha 
ตรงนี้เรียกว่า Yuu Red Bridge สะพานแดงทอดยาวไปในทะเลถอดแบบมาจากญี่ปุ่นเลยค่ะ
มีมุมนั่งพักผ่อนแบบเล่นระดับ ตรงริมทะเล 
โครงการ Yuu Sriracha จะอยู่ตรงโค้งหาดศรีราชาเลยนะคะ ทำให้วิวและมุมต่างๆคือปังไปหมดทุกจุด
บรรยากาศดีมากจริงเลยค่ะทุกคน ใครที่ไม่ได้มาเข้าพักในคอนโดแต่มาที่ร้านอาหารหรือ Cafe ก็สามารถเดินมาตรงนี้ได้นะ
แสงดีมาก สะพานสวยมาก และถ่ายรูปเพลินมาก
เดินเล่นจนเหนื่อย ก็แวะมาเติมพลังที่ร้าน 168 Cafe' by Yuu
เป็นร้านอาหาร และคาเฟ่ที่อยู่ในโครงการนะคะ ร้านเปิด 05:00-21:00 น.
ในร้านตกแต่งโทนขาว+เฟอร์ไม้ ออกแนวมินิมอลๆ
มีเครื่องดื่มและเค้กหลากหลายเลยค่ะ
อาหารก็น่าทานทุกอย่าง ที่สำคัญร้านนี้ไม่ใช้ผงชูรสนะคะ !!! 
วันนี้ที่เราสั่งเป็น Combo Set ราคา 799 บาท เยอะมาก อิ่มมาก !
หมดไปแล้ว 1 วันค่ะทุกคนเหมือนยังไม่ได้พักผ่อนเลยนะ 555 ตั้งใจมาพักผ่อนแต่เดินถ่ายรูปเพลินเลย

มาต่อที่ Day 2 กันค่า
ตื่นมาเราเดินไปริมทะเลก่อนเลยตั้งใจจะไปทำ Activity สักหน่อย ที่นี่เค้ามีให้ทั้ง Sup Board และ Kayak นะคะ
และมาต่อด้วย  Breakfast ที่ห้องอาหาร 168 Cafe' by Yuu 
อาหารเช้าเป็นแบบ All Day Breakfast นะคะ เสริฟเป็นเซ็ทๆ
จบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ 😁 

สำหรับใครที่มีแพลนมาพักผ่อนที่ศรีราชา ลองดูที่นี่ได้นะคะ เราว่าโอเคเลยมีครบจบแบบไม่ต้องออกไปเที่ยวที่ไหนแล้ว
และโลเคชั่นตรงนี้ก็ดีมากเลยนะ ใกล้ห้างสรรพสินค้า ใกล้แหล่งท่องเที่ยว และติดถนนหลักไปไหนมาไหนสะดวกเลยค่ะ
อีกอย่างมาพักผ่อนที่นี่ช่วยให้หายคิดถึงญี่ปุ่นได้เยอะเลยแหละ 

miniheart
ชื่อสินค้า:   Yuu Sriracha
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่