EKH จะเพิ่มทุน PP ให้ RAM แบบนี้เรียกข่าวดีหรือเปล่าครับ

ลือ! EKH จ่อเพิ่มทุน “PP” ดึง RAM ต่อยอดธุรกิจการแพทย์
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คือ พยายามหาอ่านข่าวเกี่ยวกับเพิ่มทุน PP มาทั้งคืนละครับ แต่เข้าใจขึ้นอยู่กรณี
ถ้าหุ้นที่ผลประกอบการขาดทุน มักจะเพิ่มทุนเพื่อเอากำไรเข้ากระเป๋า
แต่กรณี RAM ที่สายลงทุนจริงๆ มาลงทุนเพิ่มเนี่ย ถือว่าเป็นข่าวดีกับหุ้นมากกว่าใช่มั้ยครับ แถมเข้ามาในราคาทุนแถวๆ 9 บาท

แต่ก็ยังสับสนกับเคสหลายๆเคสในหลายปีก่อน เรื่องเพิ่มทุน PP ครับ

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่