สอบถามเรื่องเกียร์ของ mitsubishi l200 ครับ

กระทู้คำถาม
จะมีปัญหาที่เกียร์ 2 ครับท่าดันไปซ้ายสุดแล้วดันลงจะกลายเป็นเกียร์ว่างแต่ถ้ามาขวาอีกนิดจะกลายเป็นเกียร์ 4 แต่จะมีช่องระหว่างเกียร์ว่างกับเกียร์ 4 นิดๆถ้าประคองดีๆจะเข้าเกียร์ 2 ได้ครับ ไม่ทราบว่าสาเหตุนี้เป็นที่อะไรครับซ่อมแพงไหม ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น