คบกับผู้หญิง อายุ 19 เหลือ 1 เดือนครบ 20 ปี โดนแม่ฝ่าย ญ ขู่ให้หมั้นด้วยทอง 10 บ. ถ้าไม่หมั้นจะแจ้งความเรียกค่าเสียหาย

เรื่องราวมีอยู่ว่า ผมกับแฟนคบกันมา 6 เดือน ผญ. อายุ 19 ส่วนผมอายุ 23 วันหยุดไปเที่ยวด้วยกัน
แล้วพ่อแม่ฝ่าย ผญ. จับได้ว่ามาเที่ยวด้วยกัน จึงไล่ ผญ. ออกจากบ้าน ผญ.ก็เครียดไม่รู้จะทำไงผมเลยปลอบเธอว่าเดียวจะคอยช่วยดูแลเธอเอง
เช้าวันต่อ แม่ฝ่าย ผญ. บังคับให้ ผญ. กลับบ้านแล้วโทรมาต่อว่าผมแล้วดูถูกผม จะแจ้งความว่าผมลักพาตัว แจ้งคนหาย แจ้งพรากผู้เยาว์ ผมทนไม่ได้ที่มาดูถูกเลยเกิดทะเลาะกัน
ด้วยเหตุที่ว่าดูถูกผมนั้นทาง ผญ. ซึ่งเป็นแฟนผมเขาก็รับไม่ได้ที่แม่ตัวเองด่าผมดูถูกผมอย่างนั้น
แถมยังขู่แฟนผมว่า ถ้ายังคบกับผมต่อเขาจะให้เส้นสายของเขาทำไห้ชีวิตของลูกตัวเองกับผมจมลง
หลังจากวันนั้น แม่ฝ่าย ผญ.ต้องการให้ผมขอโทษเขา เรื่องขอโทษผมขอโทษให้ได้ แต่ผมยื่นข้อแม้ว่าเขาต้องมาขอโทษพ่อกับแม่ผมก่อน
เพราะผมก้เป็นลูกที่มีพ่อมีแม่เหมือนกัน
ตอนนี้เขาก็มาขู่ผม ถ้าผมไม่หมั้นกับแฟนของผม เขาจะเข้าแจ้งความเรียกค่าเสียหาย 
พอผมได้ยินเรื่องหมั้นผมก็นึกว่าแม่เขาเริ่มโอเค ผมไม่มีปัญหาหรอกถ้าจะไห้หมั้น แล้วจะให้ผมลี้ยงดูแฟนผมเอง
แต่แล้วแม่เขาก็ยื่นข้อเสนอมา ขอหมัน ต้องเป็นทอง 10 บาท เงินสดจำนวนหนึ่ง ให้กับแม่เขา แต่ถ้าทำตามนี้ไม่ได้เขาจะเข้าแจ้งความในข้อหาอะไรไม่รู้เรียกค่าเสียหายที่เขาเสียหน้า แล้วก็ให้ผมส่งเสียแฟนของผมต่อเอาเอง ผมเลยบอกไปว่าผมไม่มีไห้หรอกของหมั้นขนาดนั้นแต่ถ้าให้ส่งเสียต่อนั้นยังพอทำได้ อีกอย่างเพิ่งจบมาเพิ่งเริ่มทำงานผมจะเอาเงินมาจากไหน ทอง 10 บาท แล้วแม่ฝ่าย ผญ. เขาก็เปลี่ยนข้อเสนอเป็น ทอง 2-3บาท กับแหวน 1 วง และก็ส่งเงินไห้แม่ 10,000 บาท ต่อเดือน เป็นเวลา 2 ปี แถมยังต้องส่งเสียไห้แฟนผมเรียนไห้จบอีก
ผมเลยยอมแพ้เพราะผมก็ต้องส่งให้พ่อกับแม่ผม แล้วต้องมาประคับประคองแฟนผอม แล้วภาระส่วนตัวอีกผมเลยยอมไห้ไปฟ้อง หรือผมควรทำยังไงดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่