ทำยังไงให้เก่งอังกฤษมากขึ้นคะ

คือตอนนี้หนูอยู่ ม.4 ค่ะ หนูอยากเก่งภาษาอังกฤษขึ้น 
แต่อังกฤษตอนนี้ไม่ได้ถึงกับแย่ก็พออ่านออกแปลได้ 
แต่ส่วนใหญ่จะแปลได้มากกว่าอ่าน   
ตอนประถมส่วนใหญ่ก็ฟังแต่เพลงสากลอยู่แล้ว และชอบจำศัพท์ในเพลง
  และคณะที่หนูจะเข้าค่อนข้างใช้อังกฤษด้วย ช่วยแนะนำวิธีให้เก่งขึ้นได้มั้ยคะ อาจจะไม่ต้องเก่งพูด แต่อ่านเก่ง แปลเก่ง เก่งแกรมม่าไรงี้ก็ได้ค่ะ 
ปล.ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่