แฟนทำพฤติกรรมแบบนี้ตอนเล่นเกม ROV ขอความคิดเห็นเพื่อนๆหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
บอกก่อนค่ะว่า สำหรับเรา เรามองว่าการเล่นเกมคือการสะท้อนนิสัยใจคอ ตัวตนของคนๆนึงได้
แฟนอายุ 31 ปีค่ะ 

แฟนเล่นเกม ROV ประมาณ 1000 กว่าเกมแล้วนะคะ แรกๆ เราคอยสอนตลอดว่าควรเล่นยังไง
พอเขาเริ่มเล่นเป็นแล้ว "ก็เริ่มมีชุดความคิดเป็นของตัวเอง"
อยากขอความเห็นว่าพฤติกรรมที่เขาทำต่อไปนี้ เรารู้สึกไม่โอเคไปเอง หรือเพื่อนๆคิดยังไงคะ

1.เมื่อตอนเล่นสมัยแรกๆ เล่นกับเพื่อนเราอีก 2 คน เขาบอกว่าเพื่อนเราจงใจลาสเขา เขาไม่พอใจเลยวิ่งไปฆ่าอีกฝั่งรัวๆโดยไม่ฟามของ เขาบอกว่าตั้งใจทำให้เห็นว่าอยากได้ยอด kill ต้องฆ่าเอง แต่สุดท้ายคือเขาเป็นตัวแจก เพราะตายเยอะมาก เรารู้สึกอายเพื่อนมากค่ะ
2. ถ้าเริ่มเกมมาแรกๆ แล้วฝั่งเราตายรวมกันเยอะๆ ประมาณ 0-5 เขาจะคิดว่าอีกทีมชนะแน่นอน
เล่นไปยังไงก็แพ้ เขาเลือกจะกลับมายืนที่ฐาน ไม่ยอมเล่นต่อ  เพื่อไม่ให้ตัวเลข kill/death/assist ดูไม่สวย (ตายเยอะ)
3. มีเกมนึงเขาเลือกตำแหน่งป่า แต่คนในทีมเล่นแครี่เลือกป่าเหมือนกัน พอเริ่มเกมได้แค่ 1:39 นาที 
เขาเดินกลับมายืนที่ฐาน บอกว่าไม่เล่นละ มาแย่งป่า แล้วเอาแครี่มาป่าเล่นไปสุดท้ายก็แพ้อยู่ดี (เพิ่งเริ่มเกมยังไม่ทำอะไรเลย)

สำหรับเราเราคิดว่าแต่ละเกมเราควรตั้งใจเล่นให้มันดีที่สุด ถึงจะแพ้ก็ถือว่าได้ทำเต็มที่แล้ว และอาจจะมีโอกาสชนะได้
เราคิดว่าเกมมันคือกีฬาอย่างหนึ่ง แล้วการเล่นเป็นทีมทุกคนมีส่วนสำคัญ ถ้ามีคนนึงถอดใจ เลิกเล่น ย่อมทำให้ทีมเสียเปรียบ
เราได้บอกและสอนอธิบายไปแล้วว่าอะไรควรทำ หรือไม่ควรทำ แต่เหมือนเขาเองก็คิดว่าเขาทำไปเพราะมีเหตุให้ต้องทำ
เราเลยอยากได้ความคิดเห็นของเพื่อนๆ ในนี้ไปให้เขาได้อ่านค่ะ ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่