อันนี้เป็นเนื้อเรื่องต่อจากอันเก่าที่เคยเอามาลงนะครับมี(เนื้อเรื่องเก่าอยู่ด้วย)เชิญอ่านได้เลยครับว่าดีไหม

ณ จักรวาลที่ 34 มีดาวเคราะห์อยู่ดวงหนึ่งมีนามว่า"โลก"เป็นดาวที่มีความอุดมสมบูรณ์มีต้นไม้และสัตว์น้อยใหญ่มากมากมาย แต่แล้วสิ่งนั้นก็ได้มายังโลก มันมาด้วยหินอุกกาบาตมายังโลกเพื่อยึดครองดาวดวงนี้ มันคือสิ่งมีชีวิตที่จะนำพาความมืดมายังดาวต่างๆ มันมีนามว่าชาโด้... ตัวของมันมีรูปร่างที่ไม่แน่นอน ทั้งตัวเป็นสีดำสนิท ในตาสีแดงสว่างมองเห็นได้แม้เราจะอยู่ในความมืดก็ตาม มันมาที่โลกเพื่อจะเอาดาวดวงนี้อยู่หลายครั้ง แต่ไม่เคยทำได้สำเร็จเลยแม้แต่ครั้งเดียว เพราะที่โลกในตอนนั้นได้มีเทพธิดาอยู่ค่อยปกปล่องโลกไว้อยู่ ศึกระหว่างชาโด้และเทพธิดาได้กินเวลามานานถึง3,000ปีเทพธิดาจึงคิดที่จะกักขังชาโด้ไว้ เพื่อไม่ให้มันได้ออกมายังโลกอีก เทพธิดาได้แบ่งพลังของตนออกเป็น11ส่วนพลังทั่ง10ส่วนแรกนั้นก็ได้กลายเป็นแหวนทั้งหมด10วง แหวนแต่ละวงนั้นมีพลังที่แตกต่างกันออกไปและแหวนเหล่านั้นก็ได้กระจัดกระจายไปยังทั่วโลกเพื่อรอผู้สืบทอดพลังของเทพธิดามากำจัดเจ้าชาโด้อีกครั้งส่วนอีก1ส่วนนั้นได้กลายเป็นโซ่มากักขังเจ้าชาโด้และเหตุการนี้ก็ได้ผ่านมานับ10,000ปีไม่มีใครเคยเห็นแหวนทั้ง10วงหรือเจ้าชาโด้เลย...
ณ หมู่บ้านเล็กๆแห่งหนึ่งมีนามว่าโซ
หญิงร่างเล็กคนหนึ่งได้เปิดประตูเข้ามาในห้องเพื่อมาปลุกเพื่อนของเธอหญิงสาวคนนี้มีชื่อว่าเซน่า
เซน่า:นี้ๆตื่นได้แล้วๆจะนอนไปถึงไหนกันห่ะ
ผมค่อยลืมตาอย่างช้าๆตื่นมาเจออะไรแบบเดิมนั้นก็คือเพื่อนสาวแสนน่ารักของผมเซน่า
ชิโด้:อรุณสวัสดิ์เซน่ามาปลุกฉันแต่เช้าเหมือนเดิมเลยนะมีอะไรอีกล่ะวันนี้
เซน่า:ยังจะมาถามว่ามีอะไรก็วันนี้เป็นวันครบรอบ10,000ปีที่ท่านเทพธิดาปกป้องโลกให้เราไง
ชิโด้:ฉันก็เคยบอกอยู่ไงว่าเรื่องเทพธิดามันก็แค่เรื่องเล่า..ขนาดเจ้าชาโด้ที่จะมาครองโลกยังไม่มีใครเคยเห็นเลย
เซน่า:ทำไมนายถึงไม่เคยเชื่อคำที่ฉันพูดเลยล่ะ แง่~ แง่~ งอนแล้วไม่ต้องมาพูดด้วยเลย
ผมได้ทำการเอามือสับไปที่หัวของเซน่าทีหนึ่งเพราะรำคาญ
ชิโด้:เลิกทำตัวเป็นเด็กซักทีได้ไหม
เซน่า:ฉันไม่ใช่เด็กซักหน่อย
ทันใดนั้นก็มีเสียงระเบิดดังขึ้นที่กลางหมู่บ้านผมกับเซน่าจึงรีบไปดูและสิ่งที่ผมกับเซน่าได้เห็นมันก็คือ....

เสียงที่เกิดขึ้นนั้นก็คือเสียงของอาวุธที่ลงมาจากฟ้ามันคือดาบที่มีโกล่งดาบรูปร่างเป็นนาฬิกาที่กำลังเดินอยู่
หัวหน้าหมู่บ้าน:มันตกลงมาได้สักพักแล้วล่ะ... เราลองให้คนแข็งแรงในหมู่บ้านมาลองดึกออกดูแล้ว แต่ไม่มีใครดึงออกได้แม้แต่คนเดียว
เซน่า:ไม่มีใครดึงออกได้เลยหรอค่ะ
หัวหน้าหมู่บ้าน:ใช่แล้วล่ะ ไม่มีใครเอาออกได้เลย
ในขณะที่เซน่าและหัวหน้าหมู่บ้านกำลังคุยกันนั้นชิโด้ก็ได้สังเกตเห็นเเหนวงหนึ่งที่ตกอยู่บนพื้นไม่รู้อะไรดนใจทำให้ชิโด้อยากเก็บแหวนนั้นขึ้นมา
ชิโด้:แหวนนี้ทำไมเรารู้สึกคุ้นเคยกับมันจังนะถ้าลองใส่ดูมันจะเป็นอะไรไหมนะ
แต่แล้วเมื่อชิโด้สวมแหวนก็ได้มีแสงสว่างเกิดขึ้นมาที่หน้าของชิโด้ แล้วจากนั้นก็ได้มีภาพของเทพธิดาปรากฏขึ้นมา ในหัวของเขาเทพธิดาได้บอกให้ชิโด้เดินไปหยิบดาบนั้นขึ้นมา ทันใดนั้นชิโด้ก็ได้เดินไปที่ดาบนั้นแล้วดึงมันออกมาอย่างง่ายดาย แต่แล้วเมื่อชิโด้ได้สัมผัสกับดาบก็ได้เกิดบางอย่างขึ้น.....

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่