นี่ครอบครัวหรืออะไร

กระทู้สนทนา
บ้านเรามีพี่น้องสามคน เราเป็นคนสุดท้อง ยิ้มโค้ตเหมือนละคร พี่สองคนมีงานการทำเงินเดือนเยอะ เราคนเล็กก็ทำงานแล้วแต่เราเงินเดือนพออยู่ได้ พี่สองคนมีครอบครัวแล้ว แล้วเราก็มีครอบครัวแล้ว ทุกๆครั้งที่มันลำบาก แม่จะเป็นมาพูดกับเราว่าให้พี่ยืมเงินได้ไหม ทุกๆครั้งเราช่วยนะ แต่บางครั้งแอบคิดนะ เอ้ะ เราเป็นน้องคนเล็กนะเว้ย คนที่ต้องหนุนคนที่ต้องอุ้มมันควรเป็นพี่ๆไหม มีครั้งนึงเราไม่ให้ยืมแล้ว กลับมาด่าเราแบบตัดพี่ตัดน้องเลย ว่าเราไม่มีภาระ แต่คำว่าภาระ มันขึ้นอยู่ที่คนเราใช้ชีวิตและปฏิบัติปะวะ
แม่มองว่าเราแย่ เราสุดงง แบบเอ้ะ เห้อ มันน้อยใจ แบบเห้อ 😔 ทำดีร้อยครั้งกะไอครั้งที่101ไม่ให้แล้ว แล้วไอครั้งที่100ๆที่เคยทำมาทำไมถึงมองไม่เห็นกันหรอวะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่