ทำความสะอาดลำโพงiphone เเต่ไมค์พัง

กระทู้คำถาม
ตามนั้นครับ (iphone7/ลำโพงล่าง)
เห็นฝุ่นเยอะเลยเอาเเปรงใหม่ๆขัด  
จากนั้นตอนเเรกเพื่อนที่โทรมาไม่ได้ยินบอกว่ามีเสียงเหมือนฝน   พอมาอัดเสียงมีเสียงเหมือนพายุเข้าอะ/เสียงตัวเองที่พูดก็ไม่ได้ยิน  

*สรุปพังจริงใช่ไหมครับ พังยังไงอะไรมันพัง เเก้ได้ไหมครับ*

แต่ ตอนอัดวิดีโอได้ยินเสียงตัวเองนะ มีเสียงซ่าเบาๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่