ตามหาการ์ตูนเก่า

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราตามหาการ์ตูนเรื่องนึง ที่เหมือนจะมีกลุ่มเด็กสาวไปนอนค้างบ้านเพื่อนคนนึง (ประมาณ6-7คน) แล้วหลังจากนั้นก็จับกลุ่มเล่าเรื่องผีกัน มันไม่เชิงเป็นเรื่องผีมั้งคะ แต่หลอนๆ น่ากลัว แต่ละคนจะเล่าเรื่องหลอนๆที่เจอกับตัว หรืออะไรสักอย่างค่ะ เราพอจำเรื่องเล่าได้บ้าง คนนึงเหมือนจะเกี่ยวกับแบบว่าไปเที่ยวสวนสนุก แล้วก็เจอตัวตลก แล้วพยายามหนี หรือยังไงเนี่ยแหละค่ะ จำได้ว่าไปสวนสนุกแล้วเหมือนไปเล่นล่องแก่งหรือเรียกว่ายังไงเราก็ไม่ค่อยแน่ใจ แล้วเด็กคนนึงเป็นเกี่ยวกับแบบว่า สร้อยข้อมือ ที่ไปซื้อมา แล้วหลังจากนั้นก็ถอดออกแล้วเอาไปทิ้ง เพราะอะไรเราก็ลืมแล้ว แต่สร้อยข้อมืออันนั้นก็กลับมาใส่ที่ข้อมือเหมือนเดิมค่ะ พยายามถอดแต่ก็ไม่ออก เราจำไม่ค่อยได้แล้ว ไม่แน่ใจใช่แบบนี้มั้ย แง ตัวการ์ตูนจะประมาณคล้ายๆBratzเลยค่ะ เราก็จำไม่ค่อยได้เพราะดูนานมากๆแล้ว มีแผ่นซีดีแต่มันหายไปแล้ว ตอนนั้นเราดูประมาณปี54-56ประมาณนี้ค่ะ ช่วยทีนะคะ เราอยากดูอีก เราชอบเรื่องนี้มากๆ TT
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่