[CR] รีวิวเขาค้อ-ภูทับเบิก 2021

พิชิตภูทับเบิก(แวะเขาค้อ) 2 วัน 1 คืน วันที่ 6-7 พ.ย. 2021
.
111โค้งกับระยะทางกว่า 15 กิโลเมตร ที่รวมไว้ทั้งโค้งหักศอก ทะแยงขึ้น ทะแยงลง และทางลาดชัน
แต่ด้วยเส้นทางที่สวยงามตลอดทั้งเส้น ทำให้ผู้คนหลั่งไหลกันไปพิชิตโค้งทั้ง 111 โค้ง แต่ก่อนไปตื่นเต้นกับโค้ง เราไปลุยเขาค้อกันก่อนจ้า🙂
.
เช้าวันแรกเราเริ่มเดินทางออกจากปทุมธานีตั้งแต่ตี 4 เพื่อจะได้มีเวลาแวะเที่ยวที่เขาค้อก่อนค่ะ 
ประมาณ 9 โมงครึ่ง เราก็ถึงที่แรกของทริปนี้ นั้นก็คือสวนดอกไม้ที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างมากจากนักท่องเที่ยว

สวนดอกไม้”ไฮเดรนเยีย คาเฟ่ เขาค้อ - Hydrangea Cafe” น่าเสียดายช่วงที่ไปไม่มีดอกไฮเดรนเยียให้ถ่ายรูป แต่บรรยากาศดี พื้นที่กว้างขวาง มีมุม มีพื้นที่ให้ถ่ายรูปเยอะ แม้ว่าจะมีนักท่องเที่ยวเยอะก็ตาม

ถึงไม่มีไฮเดรนเยีย แต่ก็มีดอกมากาเร็ตเป็นทุ่งสวยงามเช่นกัน

ไฮเดรนเยีย คาเฟ่ เขาค้อ - Hydrangea Cafe”
เปิดให้บริการทุกวันตั้งแต่ 8.00-17.00(มีวันและช่วงที่สวนปิดให้บริการ ก่อนไปเข้าเช็คและสอบถามได้ที่เพจเลยค่ะ)
-ค่าบริการเข้าชมดอกไม้ 60บาท/คน
-มีที่จอดรถ
หลังจากที่ชมความสวย ๆ งาม ๆ และได้สดชื่นกับดอกไม้สวย ๆ แล้วก็ไปลุยโค้งภูทับเบิกกันเลย

ตลอดเส้นทางที่ขับขึ้นไปมีทั้งความลุ้น ความเสียว แต่ไม่สู้ความสวยที่คุ้มค่ากับการเดินทางค่ะ ✨

เป็นธรรมชาติที่ฮีลใจได้เป็นอย่างดี ที่สำคัญเดินทางด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะ สำหรับมือใหม่ทางค่อนข้างอันตราย สำหรับเราก่อนเดินทางก็ทำความรู้จักกับเส้นทางจากยูทูปหลาย ๆ ช่องพอสมควรค่ะเพราะเป็นครั้งแรกที่ขับรถขึ้นโค้ง ลาดชัน แบบนี้ ✌️

และที่พักของเราคืนนี้ ขอแนะนำเลยค่ะ ‘ไร่สมพร ภูทับเบิก รีสอร์ท’
วิวสวย บรรยากาศดี ที่สำคัญเมื่อเช้าอร่อยมาก  แม้เป็นเพียงอาหารมื้อธรรมดา ๆ แต่อร่อยกินใจที่สุด ❤️

เราไปถึงที่พักประมาณ 14.00-15.00 จำเวลาไม่ได้แน่นอน เพราะอินและฟินกับบรรยากาศมากจนลืมดูเวลา 😌

นั่งโง่ ๆ ทาบกลางหุบเขา
.
ขึ้นเขา ขึ้นดอย จะขาดมื้อเย็นที่ฟิน ๆ อย่างหมูกระทะไปไม่ได้จ้าา จัดไปชุดใหญ่😍

จะสั่งชุดเล็ก ชุดใหญ่บอกกับที่พักได้เลย(เราสั้งชุดใหญ่กิน 3 คน ประมาณ 500 กว่า *จำราคาไม่ได้)

วิวนี้จากหน้าบ้าน นั่งกินหมูกระทะกลางหมู่ดาว💫
และแล้วมื้อเย็นก็ผ่านไปด้วยความเร็วแสง
.
มาพบกับพระอาทิตย์ยามเช้ากันต่อ

มื้อเช้าแสนอร่อย 🌻

เราจองห้องบ้านพัก R4 (2,600/ห้อง) วิวคือดี ตามภาพเลยจ้าา

ที่พักจะมีให้เลือกหลายแบบสามารถทักไปสอบถามได้ที่เพจ ไร่สมพร ภูทับเบิก รีสอร์ท

เป็นผัดกะหล่ำปลีที่ หอม หวาน กรอบ อร่อยมาก

อยากได้วิวนี้ก็เลือก R4 เลยจ้ะ 

สำหรับบ้านพัก R4 จำนวนเข้าพักไม่เกิน 2 คน และเพิ่มเตียงเสริมได้ 500/คน รองรับได้สูงสุด 3 คน
.
.
.
ทริปนี้ใช้เวลาไม่นานก็หมดวัน แต่เต็มไปด้วยประสบการณ์และความสุข

ขอให้ทุกคนเดินทางด้วยความสุขและปลอดภัยนะคะ
แล้วจะแวะมาเล่าใหม่ค่ะ🥰
ชื่อสินค้า:   พิชิตภูทับเบิก(แวะเขาค้อ) 2 วัน 1 คืน วันที่ 6-7 พ.ย. 2564(2021)
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่