ปกติเขาล้างหรือเปลี่ยนท่อสำหรับเครื่องช่วยหายใจไหมครับ

คือผมสงสยว่าเครื่องช่วยหายใจมันจะมีท่อใช่ไหมครับ
แล้วที่นี้คนที่ต้องใช้เรื่องพวกนี้ก็คือผู้ป่วยที่มีร่างกายอ่อนแออยู่แล้ว
ถ้าเกิดใช้ไปนานๆแล้วมีเชื้อโรคไปสะสมอาการเขาจะไม่ยิ่งหนักกว่าเดิมเหรอ
แล้วถ้าจะเอามาทำความสะอาดผู้ป่วยคือจะหายใจไม่ได้หรือเปล่า
เลยอยากรู้ว่าเขาทำยังไงอะครับ

**แก้ไข(เพิ่มเติม)**
คือผมไปเห็นโฆษณาผลิตภัณฑ์ในช่องของ usa มา
คือมันเป็นเหมือนกระป๋องมีรูไว้เสียบกับท่อ แล้วก็กดปุ่มทำความสะอาด แล้วคือผมรู้สึกสนใจมากๆ
มันโฆษณาประมาณว่าท่อช่วยหายใจจะสะอาดปลอดเชื้อโรคไม่ต้องลำบากทำความสะอาดอีกต่อไป(เขาเอาที่ขัดยาวๆยัดเขาไปในท่อโชว์ให้ดู) ประมาณนั้นแล้วก็ขึ้นชื่อแบรน์มา ประมาณนี้
แต่ตอนนั้นผมกินข้าวอยู่แล้วจะเงยขึ้นมาดูอีกที่ก็ไม่ทันแล้ว เพราะ air time มันสั้นมาก (เหมือนจะเป็นผลิตภัณฑ์ใหม่ด้วย มั้งง)
ถ้าใครเคยเห็น หรือรู้จักช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่