ช่วยวางแผนเดินทาง(อยุธยา​-สมุทรปราการ) ในช่วงสงกรานต์​หย่อยคะ

กระทู้คำถาม
เริ่ม​จากเงื่อนไข​เราก่อนนะคะ
1. อาทิตย์หน้า​เราหยุด​ทั้งอาทิตย์​คะ
2. เราต้องไปธุระที่อยุธยา​ (คือไปค้างที่นั่น)อาทิตย์​นึงคะ
3. เรามีธุระต้องกลับบ้าาทุกวัน​ (ซึ่งบ้านเราอยู่แถวสำโรงคะ)​
4.ปกติเราไม่เคยเดินทางช่วงสงกรานต์​

สิ่งที่เราอยากขอคำแนะนำ
1. ช่วงอาทิตย์​สงกรานต์​ แถวอยุธยา​โรจนะ​ รถติดมากเลยใช่ไหมคะ
2. อยากรู้ว่าพอคาดการณ์​แบบ​ ประมาณ​ว่า​ รถน่าจะแน่นมากในช่วงวันที่​ 12  13 อะไรแบบนี้ไหมคะ​ หรือมันจะแน่นตลอดเลยตั้งแต่9-15 คะ
3. ปกติโซนอยุธยาโรจนะ​ เทศกาล​ เราควรเผื่อเวลาเดินทางขนาดไหน​ ในการกลับมาสมุทรปราการ​คะ

ขอบคุณ​คะ
[code]ใส่โค้ด
[/code]
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่