ทำไมดาราถึงผิวขาวออร่ามาก ๆ ทั้ง ๆ ที่ก่อนเข้าวงการก็ไม่ขาวอย่างนี้

กระทู้คำถาม
เคยเจอดาราหลายคน แอบมีคำถามว่า ทำไมดาราที่เราเห็น ตัวจริงเค้าจะขาวมากกกกก !! ขาวแบบมีออร่าจับมาเลย ทั้ง ๆ ที่คนผิวขาวทั่วไป โดยปกติก็จะไม่มีออร่า หรือขาวจัด ๆ ได้แบบนั้น ทั้ง ๆ ที่ก่อนเข้าวงการก็ขาวปกติ หรือบางคนก็เรียกได้ว่าไม่ขาวเลย แต่พอเป็นดาราปุ๊บ ขาวแบบเปล่งประกายกันเลยทีเดียว โดยส่วนตัวเราเคยไปทำหน้า ยิงเลเซอร์ ทำ IPL  ก็ยังไม่สามารถขาวได้ขนาดนั้น เพื่อน ๆ คนไหนพอทราบ ช่วยแชร์ไอเดียให้ฟังหน่อยค่ะ อยากรู้จริง ๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกคนล่วงหน้านะคะ 

เพี้ยนหืม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่