ด่วนครับ ผมเป็นผู้ชายคนนึงที่คบแฟนเป็นรุ่นน้องครับผม นางขี้น้อยใจมาก ง้อยังไงดีครับง้อไม่ถูกแล้ว

กระทู้คำถาม
ด่วนครับตอนนี้ผมคบอยู่กับแฟนซึ่งเป็นรุ่นน้องผม 3 ปีตอนนี้ผมอายุ 21 แล้วกำลังจะ 22 แฟนผมก็อายุ 18 กำลังจะ 19 เขาเป็นคนที่ขี้น้อยใจขี้หึงขี้ระแวงกลัวว่าผมจะเบื่อกลัวว่าผมจะไปมีคนใหม่กลัวว่าผมจะไม่สนใจซึ่งทุกครั้งที่เขางอนเขาโกรธเขาไม่พอใจผมจะเป็นคนขอโทษก่อนเสมอแล้วเป็นคนที่ง้อตลอดผมอ่ะ จนมาวันนี้ผมรู้สึกว่าผมเริ่มจะง้อไม่ไหวแล้ว เพราะเวลาทะเลาะกันทีไรผมก็ไม่เคยรู้เรื่องไม่ได้เป็นคนทำผิดไม่ได้เป็นคนหาเรื่องก่อนเลยสักครั้งแต่เขาจะหาเหตุผลร้อยแปดพันเก้ามาพูดให้ผมรู้สึกผิดเสมอ หรือมันอาจจะเป็นด้วยอายุแล้วหน้าที่การงานของเราสองคน เพราะผมเพิ่งจะเรียนจบกำลังทำงานเก็บเงินสร้างฐานะ แต่น้องเขาเพิ่งจะเข้ามหาลัยปี 1 มันเป็นเหตุผลนี้ป่ะครับที่อะไรหลายๆอย่างของเราอาจไม่ตรงกันทำให้ทะเลาะกัน แต่ลึกๆแล้วผมก็มีความรู้สึกดีๆกับน้องเขามากๆครับอยากจะดูแลน้องเขาไปตลอดชีวิต #ผมควรทำยังไงกับความรู้สึกนี้ดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่